Làm thiếu báo cáo tài chính

Chủ đề   RSS   
  • #81716 09/02/2011

    Thoa.tenk

    Chồi

    Bình Định, Việt Nam
    Tham gia:09/02/2011
    Tổng số bài viết (40)
    Số điểm: 1420
    Cảm ơn: 20
    Được cảm ơn 2 lần


    Làm thiếu báo cáo tài chính

    Luật sư cho con hỏi:

    Con mới vào làm trong công ty này được 1 tháng,con kiểm tra lại sổ sách thì thấy báo cáo tài chính năm 2009 chỉ làm từ tháng 1 đến tháng 10/2009, lý do là đầu tháng 11/2009 công ty chuyển địa điểm nên kế toán hoàn tất hồ sơ sổ sách để chuyển qua nơi mới,còn 2 tháng cuối đến nay vẫn chưa làm
     
    Vậy bây giờ con làm lại cho cả năm 2009 được không ạ? Có bị phạt không và mức phạt là bao nhiêu?

    Con mong hồi âm sớm, con cảm ơn nhiều.

     
    4695 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #81792   10/02/2011

    LS_PhamDinhHung
    LS_PhamDinhHung
    Top 75
    Male
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/01/2011
    Tổng số bài viết (839)
    Số điểm: 4933
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 298 lần


    Chào Bạn,

    Theo Quy định tại Nghị định 185/2004/NĐ-CP Điều 7 khoản 3.đ thì hành vi:

    đ) Không lập chứng từ kế toán khi nghiệp vụ kinh tế, tài chính phát sinh;

    Có thể bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng .

     

    Thân ái

    Luật sư Phạm Đình Hưng Saigon Asia Law

    www.saigon-asialaw.com

    VP: 40/21 Bau cat 2, F 14 Quan Tan Binh, TP HCM

    Đoàn LS TP HCM

    MB.0903759409

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Phạm Đình Hưng - Đoàn LS TP HCM - Saigon Asia Law.

Văn phòng: 409/14 Nguyễn Trọng Tuyển, Phường 2, Quận Tân Bình ( TSN Air port).

Số điện thoại: 0938182699.