DanLuat 2015

KINH DOANH KHÔNG ĐÚNG NGÀNH NGHỀ ĐĂNG KÝ

Chủ đề   RSS   
  • #129378 09/09/2011

    khaidsm

    Mầm

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:09/03/2011
    Tổng số bài viết (31)
    Số điểm: 675
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 1 lần


    KINH DOANH KHÔNG ĐÚNG NGÀNH NGHỀ ĐĂNG KÝ

    Xin chào luật sư.
       tôi có một vấn đề mong luật sư tư vấn giúp.
         tình hình là hiện giờ doanh nghiệp tôi đăng ký kinh doanh ngành nghề : mua bán đồ dùng gia đình và môi giới thương mại, tuy nhiên trong quá trình hoạt động tôi có mua bán Tinh bột Mì dùng làm bánh, nay tôi muốn nhờ luật sư tư vấn dùm là tôi nên làm gì ? và có bị phạt gì không? 
       mong luật sư giúp đỡ, xin cám ơn luật sư.

    Cập nhật bởi ntdieu ngày 10/09/2011 10:31:58 SA sửa lỗi font
     
    7439 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #129657   10/09/2011

    quoctranllc
    quoctranllc
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2009
    Tổng số bài viết (575)
    Số điểm: 3215
    Cảm ơn: 64
    Được cảm ơn 174 lần


    Chào bạn,

    Trường hợp này bị phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng (khoản 1 Điều 10 Nghị định 112/2010/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 06/2008/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động thương mại).

    Trân trọng.

    Luật sư Trần Đình Bảo Quốc

    (Đoàn Luật sư TP. Hồ Chí Minh)

    DĐ: 098 3600737

    ____________________________________________

    CÔNG TY LUẬT TNHH TRẦN QUỐC - QUOC TRAN PLLC

    Head Office:

    464 Lạc Long Quân

    Phường 5, Quận 11

    TP. Hồ Chí Minh

    Tel: (+84 8) 3975 1734

    Fax: (+84 8) 3975 5681

    E-mail: quoctranpllc@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #129695   11/09/2011

    khaidsm
    khaidsm

    Mầm

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:09/03/2011
    Tổng số bài viết (31)
    Số điểm: 675
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 1 lần


    xin cám ơn luâ%3ḅt sư.
     
    Báo quản trị |  
  • #188499   25/05/2012

    thucuc0603
    thucuc0603

    Sơ sinh

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:25/05/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin chào luật sư, công ty em vốn đầu tư của Singapore đăng ký giấy chứng nhận đầu tư là: Tư vấn tài chính, Tư vấn kinh doang, Tư vấn quản lý sản xuất, Tư vấn quan hệ công chúng, nhưng thực tế là công ty em làm xét nghiệm cho bệnh viện, vì công ty mẹ bên Sing là chuyên về lĩnh vực xét nghiệm, nhưng ở Việt Nam chưa xin được chức năng xét nghiệm. Như vậy là công ty em hoạt động sai ngành nghề, trường hợp này bị xử lý như thế nào, thứ 2 bên em xuất hóa đơn cho các bệnh viện: Dịch vụ xét nghiệm và thuế VAT là 0% cho mặt hàng này, nhưng thực chất là bên em không có chức năng. Vậy trong trường hợp như vậy công ty em sẽ xử phạt về những gì? Nhờ luật sư tư vấn giùm, xin chân thành cảm ơn.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-