DanLuat 2015

Không kê khai tài sản đất vào báo cáo tài chính

Chủ đề   RSS   
  • #237213 04/01/2013

    sora2508

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/11/2011
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 200
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Không kê khai tài sản đất vào báo cáo tài chính

    Cty tôi vừa mua 1 khu đất, nếu tôi ko kê khai mảnh đất này vào báo cáo tài chính thì bị phạt như thế nào?

    Di chuyển đến chuyên mục phù hợp
     
    2592 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #237414   04/01/2013

    huynhquangphat
    huynhquangphat
    Top 500
    Male
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:28/12/2012
    Tổng số bài viết (145)
    Số điểm: 850
    Cảm ơn: 20
    Được cảm ơn 46 lần


    Chào bạn, theo quy định tại Thông tư 169/2011/TT-BTC  và Nghị định 185/2004/NĐ-CP thì:

    Điều 10. Vi phạm quy định về báo cáo tài chính và công khai báo cáo tài chính

    1. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

    a) Lập báo cáo tài chính không đầy đủ nội dung theo quy định;

    b) Lập và trình bày báo cáo tài chính không đúng phương pháp; không rõ ràng; không nhất quán theo quy định;

    c) Nộp báo cáo tài chính cho cơ quan nhà nước có thẩm quyền chậm từ 01 tháng đến 03 tháng theo thời hạn quy định;

    d) Công khai báo cáo tài chính không đầy đủ nội dung theo quy định;

    đ) Công khai báo cáo tài chính chậm từ 01 tháng đến 03 tháng theo thời hạn quy định.

    2. Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

    a) Nộp báo cáo tài chính cho cơ quan nhà nước có thẩm quyền chậm quá 3 tháng theo thời hạn quy định;

    b) Lập báo cáo tài chính không đúng với số liệu trên sổ kế toán và chứng từ kế toán;

    c) Giả mạo báo cáo tài chính, khai man số liệu trên báo cáo tài chính;

    d) Thoả thuận hoặc ép buộc người khác giả mạo báo cáo tài chính, khai man số liệu trên báo cáo tài chính;

    đ) Cố ý, thoả thuận hoặc ép buộc người khác cung cấp, xác nhận thông tin, số liệu kế toán sai sự thật;

    e) Thực hiện việc công khai báo cáo tài chính chậm quá 3 tháng theo thời hạn quy định;

    g) Thông tin, số liệu công khai báo cáo tài chính sai sự thật.

    3. áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả: buộc phải thực hiện đúng quy định của pháp luật về kế toán đối với hành vi vi phạm quy định tại khoản 1, khoản 2 Điều này.

    Điều 6. Hình thức và mức phạt tiền đối với các hành vi vi phạm quy định về báo cáo tài chính, báo cáo quyết toán và công khai báo cáo tài chính

    1. Đối với một hành vi vi phạm quy định tại khoản 1 Điều 10 Nghị định số185/2004/NĐ-CP sửa đổi, bổ sung, không có tình tiết tăng nặng hoặc giảm nhẹ,mức phạt tiền cụ thể là 10.000.000 đồng.

    - Trườnghợp có một hoặc hai tình tiết giảm nhẹ, mức phạt tiền là 8.000.000 đồng;

    - Trườnghợp có từ ba tình tiết giảm nhẹ trở lên, mức phạt tiền là 5.000.000 đồng;

    - Trườnghợp có một hoặc hai tình tiết tăng nặng, mức phạt tiền là 12.000.000 đồng;

    - Trườnghợp có từ ba tình tiết tăng nặng trở lên, mức phạt tiền là 15.000.000 đồng;

    2. Đốivới một hành vi vi phạm quy định tại khoản 2 Điều 10 Nghị định số185/2004/NĐ-CP, không có tình tiết tăng nặng hoặc giảm nhẹ, mức phạt tiền cụthể là 22.500.000 đồng

    - Trườnghợp có một hoặc hai tình tiết giảm nhẹ, mức phạt tiền là 20.000.000 đồng;

    - Trườnghợp có từ ba tình tiết giảm nhẹ trở lên, mức phạt tiền là 15.000.000 đồng;

    - Trườnghợp có một hoặc hai tình tiết tăng nặng, mức phạt tiền là 25.000.000 đồng;

    - Trườnghợp có từ ba tình tiết tăng nặng trở lên, mức phạt tiền là 30.000.000 đồng.

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-