Không có bảng hiệu Internet bị phạt hành chính

Chủ đề   RSS   
  • #4809 30/03/2009

    lhtp

    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:25/03/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Không có bảng hiệu Internet bị phạt hành chính

    Chào luật sư

    Tôi tên trịnh quốc linh: 42tuổi

    Nhờ luật sư tư vẫn về hai việc sau

    Việc 1: Vừa qua biển hiệu của tôi bị hỏng và mang đi sửa bất ngờ đoàn của huyện cư kuin đến kiểm tra thì không có bảng hiệu và bị chủ tịch huyện ký quyết định phạt hành chính 4triệu đồng áp dụng ở điều 55 khoản 3 nghị định 56/2006NĐ-CP của chính phủ ngày 6/6/2006 

    Việc 2: Tôi không có sổ theo dõi khách hàng và bị phạt hành chính ở điểm b, khoản 1 điều 17 nghị định số 56/2006/NĐ-CP của chính phủ và phạt hành chính 4 trăm ngàn.

    Vậy đúng hay sai? Đúng như thế nào? Sai như thế nào?

    Mong luật sư chỉ bảo cảm ơn luật sư nhiều
    Email:duclang_quan@yahoo.com
    mong luật sư gởi vào địa chỉ Emai này
    Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 23/09/2010 02:47:45 PM
     
    10446 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #4810   30/03/2009

    LS_NgDinhHung
    LS_NgDinhHung
    Top 25
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/04/2008
    Tổng số bài viết (2095)
    Số điểm: 11183
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 723 lần
    Lawyer

    Điều 55. Vi phạm các quy định về viết, đặt biển hiệu

    1. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

    a) Treo, dựng, đặt, gắn biển hiệu không sát cổng hoặc mặt trước trụ sở của cơ quan, tổ chức, khách sạn, nhà hàng, cửa hàng, cửa hiệu có biển hiệu;

    b) Không ghi đúng, không ghi đầy đủ tên gọi bằng tiếng Việt trên biển hiệu.

    2. Phạt tiền từ 1.500.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

    a) Trên biển hiệu của cơ quan, tổ chức Việt Nam không viết bằng chữ Việt Nam mà chỉ viết bằng chữ nước ngoài;

    b) Thể hiện trên biển hiệu tên riêng, tên viết tắt, tên giao dịch quốc tế bằng chữ nước ngoài ở phía trên tên bằng chữ Việt Nam;

    c) Thể hiện trên biển hiệu tên gọi, tên viết tắt, tên giao dịch quốc tế  bằng chữ nước ngoài có kích thước lớn hơn tên bằng chữ Việt Nam;

    d) Biển hiệu có kèm quảng cáo.

    3. Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với tổ chức, cá nhân có đăng ký kinh doanh mà không có biển hiệu

    Điều 17. Vi phạm các quy định về truy nhập, quản lý và cung cấp thông tin trên mạng thông tin máy tính (Internet)

    1. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 500.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

    a) Truy nhập thông tin, hình ảnh có nội dung độc hại trên mạng thông tin máy tính;

    b) Không niêm yết nội quy hoạt động tại các đại lý Internet

    Bạn xem qui định tại nghị định 56/2006/NĐ-CP liên quan đến trường hợp của bạn để biết đúng sai

    Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 23/09/2010 02:48:29 PM
     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật Sư NGUYỄN-ĐÌNH-HÙNG, Giám-Đốc công ty luật TNHH PHÚ THỌ Trụ sở : số 3 Đào nguyên Phổ phường 4 Quận 11 thành phố Hồ chí Minh

Điện thoại : 08.9551149 Email : tvpl_ls.nguyendinhhung@yahoo.com.vn