DanLuat 2015

Khi thẩm phán xem xét các chứng cứ thấy ko đủ cơ sở giải quyết thì có đình chỉ ko?

Chủ đề   RSS   
  • #24594 08/09/2008

    thuyht3

    Sơ sinh

    Cao Bằng, Việt Nam
    Tham gia:08/09/2008
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Khi thẩm phán xem xét các chứng cứ thấy ko đủ cơ sở giải quyết thì có đình chỉ ko?

    Khi tôi bị kịên do vi phạm hợp đồng khi thẩm phán xem xét các chứng cứ thấy ko đủ cơ sở giải quyết thì có đình chỉ ko
     
    2462 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #24595   09/09/2008

    lawyerhien
    lawyerhien
    Top 100
    Lớp 6

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (517)
    Số điểm: 7457
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 33 lần


    Theo qui định tại Điều 192 BLTTDS thì trường hợp của bạn không thuộc các trường hợp đình chỉ giải quyết vụ án.
    Khi xem xét thấy các chứng cứ không đủ cơ sở để giải quyết thì thẩm phán phải tiến hành các thủ tục sau:
    - Yêu cầu đương sự cung cấp chứng cứ;
    - Tự minh thu thập chứng cứ theo yêu cầu của đương sự.
    Nếu đương sự không đưa ra được chứng cứ hoặc không đưa ra đủ chứng cứ, thì Tòa án tiến hành giải quyết vụ việc theo thủ tục chung. Đương sự phải chịu hậu quả của việc không chứng minh được hoặc chứng minh không đầy đủ.

    Luật s­ư L­ưu Thị Thu Hiền

    Tr­ưởng VP Luật s­ư Hiền và Liên danh

    374 Phan Bội Châu - Buôn Ma Thuột - Đăk Lăk.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-