DanLuat 2015

Khi giám đốc công ty ( người đúng tên thành lập công cty ) thay đổi chứng minh thư khác thì có phải làm giấy tờ gì không và gửi cho các cơ quan nào?

Chủ đề   RSS   
  • #112822 23/06/2011

    thanhthuy.kemdaukt

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:13/06/2011
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 165
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Khi giám đốc công ty ( người đúng tên thành lập công cty ) thay đổi chứng minh thư khác thì có phải làm giấy tờ gì không và gửi cho các cơ quan nào?

    Thưa luật sư !
    Em muốn hỏi rằng: Khi giám đốc công ty em ( người đứng tên trong mọi giấy tờ sổ sách khi thành lập công ty ) thay đổi số chứng minh thư nhân dân mới (làm chứng minh thư khác ) thì có phải đăng ký hay thay đổi giấy tờ gì của công ty không ? .Có phải làm 1 thông báo thay đổi chứng minh thư và gửi cho cơ quan liên quan nào không? và mẫu thông báo đó là gì?
    Em xin chân thành cảm ơn !
     
    11401 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #112865   23/06/2011

    hanoilawkt
    hanoilawkt
    Top 500
    Chồi

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/11/2009
    Tổng số bài viết (107)
    Số điểm: 1000
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 41 lần


    Chào bạn. Vì các thông tin của giám đốc- người đại diện theo pháp luật hiển thị trên giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, cho nên bạn vẫn phải làm thủ tục đăng ký thay đổi thông tin của giám đốc- người đại diện theo pháp luật trên giấy CNĐKKD, vì nếu bạn không thay đổi thông tin, các giao dịch liên quan: Với ngân hàng( Có thể k chấp nhận), các hợp đồng kinh doanh thương mại với đối tác sẽ cứ phải giải trình là tại sao có sự khác nhau giữa CMT hiện tại với CNĐKKD,.. Rất phiền hà
    Thủ tục thay đổi thông tin này, như thủ tục thay đổi nội dung ĐKKD của doanh nghiệp như bình thường.
    Bạn hãy liên hệ phòng ĐKKD- sở KHĐT nơi doanh nghiệp đặt trụ sở để làm thủ tục thay đổi như nêu trên
    Trân trọng

    Mr Thinh- Business Consultant

    Mobile: 0936 017 369

    Mail:hanoilawkt@gmail.com

    Chia sẻ và tư vấn miễn phí về những kiến thức pháp luật đã có.

     
    Báo quản trị |  
  • #113036   24/06/2011

    linconlawyer
    linconlawyer

    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:17/02/2011
    Tổng số bài viết (33)
    Số điểm: 705
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 17 lần


                Chào bạn!
                 Đối với trường hợp của bạn tôi xin trả lời như sau:
                Theo quy định tại Điều 21, Thông tư 14/2010 ngày 04/06 2010 hướng dẫn Nghị định 43/2010 thì khi có sự thay đổi của doanh nghiệp về những thông tin như: số điện thoại, fax, email, website, địa chỉ của doanh nghiệp do thay đổi về địa giới hành chính, thông tin về chứng minh thư nhân dân, địa chỉ của cá nhân trong hồ sơ đăng ký kinh doanh thì doanh nghiệp làm hồ sơ gửi lên Phòng ĐKKD - Sở kế hoạch & đầu tư nơi doanh nghiệp đặt trụ sở chính để đăng ký thay đổi. Như vậy, Giám đốc công ty bạn thay đổi số chứng minh nhân dân thì bạn phải làm thủ tục thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký doanh nghiệp như theo quy định này rồi.
                Bạn lấy mẫu Thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký doanh nghiệp tại phụ lục III-9 ở Thông tư số 14/2010. Kèm theo Thông báo là bản sao công chứng chứng minh thư nhân dân mới của Giám đốc công ty bạn và bản sao đăng ký doanh nghiệp của công ty nữa nhé!
                Đối với trường hợp thay đổi này thì theo quy định tại Điều 21, Thông tư 14/2010 thì doanh nghiệp không phải nộp lệ phí.
                 Chúc bạn thành công!
                 Thân ái!

    CÔNG TY TƯ VẤN LINCON & BROTHERS

    Địa chỉ: Số 18, tổ 13 Khương Trung, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 84.4. 6285.1114 Fax: 84.4. 6285.1124

    Hotline: 84. 912.627787 (Mr. Quan)/ 84. 0916.601460 (Mr. Điệp)

    Email: lawyer@lincon.com.vn - contact@lincon.com.vn

    Website: http://lincon.com.vn

     
    Báo quản trị |  
  • #113039   24/06/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3529)
    Số điểm: 87761
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2717 lần


    Tôi bổ sung thêm trong lĩnh vực thuế :

    Khi thay đổi thông tin GĐ trên GPĐKKD, bạn phải thông báo với cơ quan thuế về việc thay đổi đăng ký thuế bằng mẫu 08/MST , công văn thông báo, bản sao GPĐKKD thay đổi, trong thời hạn 10 ngày kể từ ngày có sự thay đổi theo quy định của Luật quản lý thuế số 78/2006/QH11.

    Thay đổi chỉ tiêu 17 trên tờ khai Đăng Ký Thuế - Mẫu 01, đính kèm.

    17. Thông tin về chủ doanh nghiệp: nếu doanh nghiệp thành lập theo Luật doanh nghiệp phải kê khai thông tin về người đại diện theo pháp luật của công ty bao gồm: Số CMT nhân dân của chủ doanh nghiệp, tên, số điện thoại liên lạc của chủ doanh nghiệp, địa chỉ liên lạc (Ghi rõ số nhà, đường phố, thôn/ấp, phường/xã, quận/huyện, tỉnh/thành phố).

    Cập nhật bởi tranthibichvan_tax06 ngày 24/06/2011 01:15:30 CH

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-