• Trang nhất
  • Luật Sư Tư Vấn
  • Cùng Thảo Luận
  • Tìm Luật Sư
  • Thành Viên
  • Trang Của Tôi

Hủy hợp đồng với công ty bán hàng đa cấp

Chủ đề   RSS   
  • #286533 16/09/2013

    namy95

    Female
    Công dân mới
    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/09/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hủy hợp đồng với công ty bán hàng đa cấp

    e là sinh viên năm nhất...em cũng đang gặp tình trạng tương tự,e mới kí hợp đồng ngày 12 tháng 9 năm 2013 với công ty hoàng kim thế gia. ban đầu người ta nói đó là khóa học kĩ năng mềm e cũng tưởng thật và chấp nhận mua  sản phẩm của họ.nhưng chỉ sau vài ngày e cảm thấy mình bị lừa và muốn hủy hợp đồng nhưng khi hỏi  thủ tục hủy hợp đồng như thế nào thì người ta cứ lưỡng lự...em rất hoang mang.mong luật sư tư vấn giúp em.em xin cảm ơn!

     

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #287292   20/09/2013

    luatsungothethem
    luatsungothethem
    Top 75
    Male
    Công dân gương mẫu
    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/07/2009
    Tổng số bài viết (551)
    Số điểm: 3296
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 212 lần
    Lawyer

    Re: Hủy hợp đồng với công ty bán hàng đa cấp

    Quan trọng nhất là hợp đồng, em nên cung cấp hợp đồng để các luật sư tư vấn thêm

    Em vào www.luatdoanhgia.vn xem kỹ các vấn đề Bán hàng đa cấp và xem những thỏa thuận của mình có vi phạm pháp luật hay không? có được pháp luật bảo vệ hay không?

    Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.vn - 0904.779997

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

    Email: luatsungothethem@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #288552   27/09/2013

    thanhloanhp
    thanhloanhp
    Top 150
    Công dân tiến bộ
    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:09/08/2013
    Tổng số bài viết (218)
    Số điểm: 1315
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 91 lần


    Re:Hủy hợp đồng với công ty bán hàng đa cấp

    Theo quy định của pháp luật, doanh nghiệp bán hàng đa cấp phải ký kết bằng hợp đồng tham gia bằng văn bản với người tham gia vào mạng lưới bán hàng đa cấp.

    Tuy nhiên, người tham gia có quyền chấm dứt hợp đồng tham gia bán hàng đa cấp với doanh nghiệp bán hàng đa cấp. Trong trường hợp này, người tham gia bán hàng đa cấp phải gửi thông báo bằng văn bản cho doanh nghiệp bán hàng đa cấp trước khi chấm dứt hợp đồng tối thiểu là 7 ngày làm việc.

    Ngược lại, doanh nghiệp bán hàng đa cấp có quyền chấm dứt hợp đồng với người tham gia khi người tham gia có hành vi vi phạm các quy định về trách nhiệm của người tham gia và thực hiện những hành vi bị cấm. Doanh nghiệp cũng phải thông báo cho người tham gia biết bằng văn bản trước khi chấm dứt hợp đồng tối thiểu là 7 ngày làm việc.

    Theo khoản 3 Điều 10 Nghị định 110, trong thời hạn 15 ngày làm việc kể từ ngày chấm dứt hợp đồng, doanh nghiệp bán hàng đa cấp có trách nhiệm

    - Mua lại từ người tham gia hàng hoá đã bán cho người tham gia;

    - Thanh toán cho người tham gia tiền hoa hồng, tiền thưởng và các lợi ích kinh tế mà người tham gia có quyền nhận trong quá trình tham gia vào mạng lưới bán hàng đa cấp.

     

     

    Nguyễn Thị Thanh Loan - Chuyên viên tư vấn luật

    Tổng đài: 1900 6202 (miễn phí)

    Công ty Luật Thành Đạt

    website: luatthanhdat.net

    gmail: luatthanhdat.hn@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư:

Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.vn - 0904.779997

VĂN PHÒNG LUẬT SƯ DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

Email: luatsungothethem@gmail.com