DanLuat 2015

Hợp đồng vay vốn với Người, tổ chức có liên quan của CT TNHH 2 thành viên

Chủ đề   RSS   
  • #246265 01/03/2013

    CTYKPMG

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/09/2010
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 0 lần


    Hợp đồng vay vốn với Người, tổ chức có liên quan của CT TNHH 2 thành viên

    Gửi luật sư,

    CT A là cty TNHH 2 thành viên tại Việt Nam, hiện đang xem xét vay vốn để chi trả chi phí vận hành và đầu tư dự án từ cá nhân là Chủ tịch hội đồng thành viên kiêm Giám đốc công ty (tỷ lệ góp vốn 98%) và một công ty B ở nước ngoài owned by Chủ tịch HĐTV, Chồng và con gái của Chủ tịch HĐTV.

    Theo Điều 4.17, Luật Doanh nghiệp, cá nhân Chủ tịch HĐTV và công ty B được gọi là Bên liên quan. (?)

    Theo Điều 59, Luật Doanh nghiệp thì các Hợp đồng vay vốn với bên liên quan phải được Hội đồng TV thông qua.(?)

    Tôi muốn hỏi:

    Việc vay vốn từ cá nhân bà Chủ tịch HĐTV kiêm GĐ công ty và vay vốn từ Cty B, giao dịch nào là an toàn hơn, và có lợi hơn cho Cty A

    Việc hoàn trả các Hợp đồng vay vốn này sẽ thông qua chuyển khoản về CTY B or Bà Chủ tịch HĐTV ở nước ngoài có được ko?

    Cảm ơn Luật sư và mong sớm nhận được câu trả lời!

     
    2588 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-