HỌP MẶT OFFLINE DÂN LUẬT MIỀN NAM NGÀY 20/12/2014
  • Trang nhất
  • Luật Sư Tư Vấn
  • Cùng Thảo Luận
  • Tìm Luật Sư
  • Thành Viên
  • Trang Của Tôi
  • Bản án online

Hợp đồng theo Nghị định 68

Chủ đề   RSS   
  • #218999 10/10/2012

    PTTuyen

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:10/10/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hợp đồng theo Nghị định 68

    Cho tôi hỏi công tác văn thư, lưu trữ có được ký hợp đồng theo Nghị định68/2000/NĐ-CP không?

     

     

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #219520   12/10/2012

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5179)
    Số điểm: 49627
    Cảm ơn: 1800
    Được cảm ơn 3292 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Theo quy định tại Điều 1 Nghị định số 68/2000/NĐ-CP thì một số loại công việc sau trong cơ quan hành chính nhà nước, đơn vị sự nghiệp được thực hiện chế độ hợp đồng

     

    1. Sửa chữa, bảo trì đối với hệ thống cấp điện, cấp, thoát nước ở công sở, xe ô tô và các máy móc, thiết bị khác đang được sử dụng trong cơ quan, đơn vị sự nghiệp;

    2. Lái xe;

    3. Bảo vệ;

    4. Vệ sinh;

    5. Trông giữ phương tiện đi lại của cán bộ, công chức và khách đến làm việc với cơ quan, đơn vị sự nghiệp;

    6. Công việc khác.

    Theo quy định tại mục 2 Phần I Thông tư số 15/2001/TT-BTCCBCP thì Công việc khác nói tại khoản 6 Điều 1 của Nghị định số 68/2000/NĐ-CP được hiểu là các công việc như: nấu ăn tập thể, tạp vụ, mộc nề, chăm sóc và bảo vệ cảnh quan trong cơ quan, tổ chức, đơn vị,...

    Như vậy, công tác văn thư, lưu trữ có được ký hợp đồng theo Nghị định68/2000/NĐ-CP.

     

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |