Hỏi về việc ghi sai giá tren HĐ đỏ

Chủ đề   RSS   
  • #233748 17/12/2012

    nguyenngan8210

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/12/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về việc ghi sai giá tren HĐ đỏ

    cty e bán mặt hàng nước uống.nhập hàng về kho dvt là thùng, lúc xuất bán lại xuất dvt là chai.sep dưa giá bán 1 thùng mà e wen chia ra nen ghi giá bán của nguyên thùng vào cột đơn giá bán của hd.bây giờ xử lý tờ hd đó thế nào hả các anh chi?.giúp e cách giải quyết với.e đã gởi hd cho khách rồi.bay gio thu oi ve de huy dc k ah?thanks cac a c nhiu.

     
    3445 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #233762   17/12/2012

    BCTCtax
    BCTCtax
    Top 100
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:27/04/2011
    Tổng số bài viết (622)
    Số điểm: 6123
    Cảm ơn: 385
    Được cảm ơn 282 lần


    nguyenngan8210 viết:

    cty e bán mặt hàng nước uống.nhập hàng về kho dvt là thùng, lúc xuất bán lại xuất dvt là chai.sep dưa giá bán 1 thùng mà e wen chia ra nen ghi giá bán của nguyên thùng vào cột đơn giá bán của hd.bây giờ xử lý tờ hd đó thế nào hả các anh chi?.giúp e cách giải quyết với.e đã gởi hd cho khách rồi.bay gio thu oi ve de huy dc k ah?thanks cac a c nhiu.

    Bạn làm theo TT153/2010/TT-BTC hướng dẫn thực hiện 1 số điều tại NĐ51/2010/NĐ-CP :
     

    Điều 18. Xử lý đối với hoá đơn đã lập

    2. Trường hợp hóa đơn đã lập và giao cho người mua nhưng chưa giao hàng hóa, cung ứng dịch vụ hoặc hoá đơn đã lập và giao cho người mua, người người bán và người mua chưa kê khai thuế nếu phát hiện sai phải hủy bỏ, người bán và người mua lập biên bản thu hồi các liên của số hoá đơn đã lập sai. Biên bản thu hồi hoá đơn phải thể hiện được lý do thu hồi hoá đơn. Người bán gạch chéo các liên, lưu giữ số hoá đơn lập sai và lập lại hóa đơn mới theo quy định.

    3. Trường hợp hóa đơn đã lập và giao cho người mua, đã giao hàng hóa, cung ứng dịch vụ, người bán và người mua đã kê khai thuế, sau đó phát hiện sai sót thì người bán và người mua phải lập biên bản hoặc có thoả thuận bằng văn bản ghi rõ sai sót, đồng thời người bán lập hoá đơn điều chỉnh sai sót. Hoá đơn ghi rõ điều chỉnh (tăng, giám) số lượng hàng hoá, giá bán, thuế suất thuế giá trị gia tăng…, tiền thuế giá trị gia tăng cho hoá đơn số…, ký hiệu… Căn cứ vào hoá đơn điều chỉnh, người bán và người mua kê khai điều chỉnh doanh số mua, bán, thuế đầu ra, đầu vào. Hoá đơn điều chỉnh không được ghi số âm (-).

     

     

     
    Báo quản trị |