DanLuat 2015

Hỏi về việc có được sản xuất tại trụ sở công ty hay không?

Chủ đề   RSS   
  • #424138 10/05/2016

    fifa.pro.liv

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:05/10/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về việc có được sản xuất tại trụ sở công ty hay không?

    Công ty mình thành lập từ năm 2013, trụ sở tại quận Hoàng Mai, Hà Nội. Công ty chuyên kinh doanh các mặt hàng về thiết bị y tế, hóa chất trong y tế. Hiện tai mình cty đang kế hoạch sản xuất những sản phẩm các mặt hàng vừa nêu. Vậy các luật sư cho hỏi cty mình có thể tiến hành các hoạt động tại địa chỉ trụ sở chính hay không? ( địa chỉ này của mình đáp ứng đầy đủ các điều kiện về PCCC, Môi trường)

    Rất cảm ơn các luật sư!

     
    1901 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #439411   21/10/2016

    menbean
    menbean

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/03/2016
    Tổng số bài viết (13)
    Số điểm: 80
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 5 lần


    Chào bạn, dựa vào thông tin bạn cung cấp, tôi xin có một vài trao đổi như sau:

    Theo Điều 12 và 13 của Nghị định số 36/2016/NĐ-CP về quản lý trang thiết bị y tế quy định:

    Điều 12. Điều kiện về nhân sự của cơ sở sản xuất trang thiết bị y tế

    1. Điều kiện của người phụ trách chuyên môn:

    a) Có trình độ từ cao đẳng kỹ thuật trang thiết bị y tế trở lên hoặc trình độ từ đại học chuyên ngành kỹ thuật hoặc chuyên ngành y, dược trở lên;

    b) Có thời gian công tác trực tiếp về kỹ thuật trang thiết bị y tế tại các cơ sở trang thiết bị y tế từ 24 tháng trở lên;

    c) Làm việc toàn thời gian tại cơ sở sản xuất. Việc phân công, bổ nhiệm người phụ trách chuyên môn của cơ sở sản xuất phải được thể hiện bằng văn bản.

    2. Có đội ngũ nhân viên đáp ứng được yêu cầu sản xuất đối với loại trang thiết bị y tế mà cơ sở sản xuất.

    Điều 13. Điều kiện về cơ sở vật chất, thiết bị và quản lý chất lượng của cơ sở sản xuất trang thiết bị y tế

    1. Có địa điểm, diện tích, nhà xưởng sản xuất phù hợp với yêu cầu của loại trang thiết bị y tế mà cơ sở sản xuất.

    2. Có thiết bị và quy trình sản xuất, kiểm tra chất lượng phù hợp với yêu cầu của loại trang thiết bị y tế mà cơ sở sản xuất. Trường hợp không có thiết bị kiểm tra chất lượng thì phải có hợp đồng với cơ sở đủ năng lực kiểm tra chất lượng để kiểm tra chất lượng trang thiết bị y tế mà cơ sở sản xuất.

    3. Có kho tàng bảo quản đáp ứng các điều kiện tối thiểu sau đây:

    a) Có diện tích phù hợp với chủng loại và số lượng trang thiết bị y tế được bảo quản;

    b) Bảo đảm thoáng, khô ráo, sạch sẽ, không gần các nguồn gây ô nhiễm;

    c) Đáp ứng yêu cầu bảo quản khác của trang thiết bị y tế theo hướng dẫn sử dụng.

    4. Có phương tiện vận chuyn trang thiết bị y tế từ cơ sở sản xuất đến nơi giao hàng phù hợp với loại trang thiết bị y tế mà cơ sở sản xuất.

    5. Áp dụng hệ thống quản lý chất lượng theo quy định tại khoản 1 Điều 68 Nghị định này.

    6. Trường hợp cơ sở không có kho tàng và phương tiện vận chuyển trang thiết bị y tế thì phải có hợp đồng với cơ sở đáp ứng yêu cầu về kho tàng và vận chuyển trang thiết bị y tế theo quy định tại các khoản 3 và 4 Điều này.

    Do vậy, bạn hoàn toàn có thể sản xuất được các mặt hàng nêu trên nếu bạn đáp ứng đủ các điều kiện trên nhé!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-