DanLuat 2015

Hỏi về thuế kinh doanh dịch vụ Internet

Chủ đề   RSS   
  • #313696 13/03/2014

    thanhhaiek

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/03/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về thuế kinh doanh dịch vụ Internet

    Chào Luật sư.

    1. Tôi hiện đang kình doanh Dịch vụ internet + trò chơi trực tuyến. Hiện tại tôi phải thực hiện nghĩa vụ thuế bao gồm các loại thuế nào? Tại địa phương tôi, cán bộ thuế thu thuế môn bài + thuế tháng là đúng hay sai? và cũng mong LS cung cấp về quy định hạn mức thuế đóng như thế nào.

    2. Lực lượng Quản lý thị trường có được phép kiểm tra cơ sở tôi không? nếu có thì kiểm tra những nội dung gì?

    Xin cảm ơn

    Cập nhật bởi thanhhaiek ngày 13/03/2014 12:45:15 CH Cập nhật bởi thanhhaiek ngày 13/03/2014 12:44:38 CH
     
    3024 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #425287   22/05/2016

    thanhphungbs2003
    thanhphungbs2003

    Sơ sinh

    Bình Định, Việt Nam
    Tham gia:22/05/2016
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tôi có một tiệm nét , đã kinh doanh từ năm 2003 đến nay. số lượng máy 20 kể cả máy chủ . từ năm 2014 đén nay tình hình kinh doanh sa sút , mõi tháng thu nhập từ 4 đến 5 triệu đồng chưa kể các khoản chi phí khác cần phải trả. trong khi đó chi cục thuế hoài nhơn tính thuế môn bài cho tôi trong năm 2016 là 750.000đ/ tháng , thuế GTGT là 439.000đ +175,600đ ( thuế TNCN)= 614.600đ/ tháng . vì vậy tôi đã làm đơn gỡi lên chi cục thuế hoài nhơn xin miễn giảm thuế , thì đội thuế đã xét giảm cho tôi không đóng thuế 2 tháng , còn mức thuế vẫn giữ nguyên như cũ . nhưng theo  Theo Luật số 71/2014/QH13 và Công văn số 17526/BTC-TCT: Đối với hộ, cá nhân kinh doanh có doanh thu dưới 100 triệu đồng/năm thì không phải nộp thuế thu nhập cá nhân (Khoản 1 Điều 2 Luật sửa đổi, bổ sung một số điều các Luật thuế 2014). Đối tượng thực hiện là hộ, cá nhân kinh doanh có doanh thu trên 100 triệu đồng/ năm thực hiện nộp thuế theo phương pháp khoán ổn định trong 1 năm. vậy tôi có phải đóng thuế không ? xin anh chị trả lời giúp , tôi xin cảm ơn

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-