Phân cấp bậc thành viên mới từ tháng 6/2014
  • Trang nhất
  • Luật Sư Tư Vấn
  • Cùng Thảo Luận
  • Tìm Luật Sư
  • Thành Viên
  • Trang Của Tôi

Hỏi về Thông Tư 163/2013/TTLT-BTC-BNV ngày 15 tháng 11 năm 2013

Chủ đề   RSS   
  • #304755 02/01/2014

    Hỏi về Thông Tư 163/2013/TTLT-BTC-BNV ngày 15 tháng 11 năm 2013

    Xin chào luật sư. Em tên là Lâm Sơn Nhạn

    Cho em hỏi về thông tư 163./2013/TTLT-BTC-BNV ngày 15 tháng 11 năm 2013

    Trường họp của em như thế này em đã làm kế toán  tại trường học được 6 năm thì được điều động về làm thủ quỷ và phụ trách hỗ trợ kế toán. vậy theo thông tư 163/2013/TTLT-BTC-BNV ngày 15 tháng 11 năm 2013, thì em muốn xin trở lại trường để tiếp tục làm công tác kế toán có được không?

     

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #304756   02/01/2014

    Chào luật sư cho em hỏi thêm về chế độ em công tác ở Phòng Giáo Dục được hưởng những chế độ nào

     
    Báo quản trị |  
  • #305982   10/01/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (2247)
    Số điểm: 14337
    Cảm ơn: 368
    Được cảm ơn 539 lần


    Đọc mà không hiểu ý bạn là sao?

    Lý do gì mà bạn đang làm kế toán lại bị điều đi làm thủ quỹ? Và điều đi đâu để làm việc này?

    Cón theo quy định tại Thông tư 163 thì quy định về điều kiện để làm kế toán trong cơ quan nhà nước theo chế độ bổ nhiệm.

    Nếu bạn đáp ứng các điều kệin theo quy định và có đầy đủ hồ sơ để thực hiện bổ nhiệm.

    Điều 10. Hồ sơ bổ nhiệm kế toán trưởng, bố trí phụ trách kế toán

    1. Hồ sơ bổ nhiệm kế toán trưởng, gồm:

    a) Sơ yếu lý lịch (có xác nhận của đơn vị quản lý lao động hoặc cơ quan có thẩm quyền);

    b) Bản sao có chứng thực bằng tốt nghiệp sau đại học, đại học, cao đẳng, trung cấp chuyên ngành tài chính, kế toán, kiểm toán;

    c) Công văn đề nghị bổ nhiệm kế toán trưởng do người đại diện theo pháp luật của đơn vị ký và đóng dấu của đơn vị (trừ Điểm đ Khoản 1 Điều 12 của Thông tư liên tịch này);

    d) Bản sao có chứng thực chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng;

    đ) Xác nhận của các đơn vị về thời gian công tác thực tế về kế toán theo mẫu tại Phụ lục Thông tư liên tịch này.

    2. Hồ sơ bố trí phụ trách kế toán, gồm:

    a) Sơ yếu lý lịch (có xác nhận của đơn vị quản lý lao động hoặc cơ quan có thẩm quyền);

    b) Bản sao có chứng thực bằng tốt nghiệp sau đại học, đại học, cao đẳng, trung cấp chuyên ngành tài chính, kế toán, kiểm toán;

    c) Công văn đề nghị bố trí phụ trách kế toán do người đại diện theo pháp luật của đơn vị ký và đóng dấu của đơn vị (đối với Điểm b Khoản 4 Điều 12 của Thông tư liên tịch này);

    d) Bản sao có chứng thực chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng (nếu có);

    đ) Xác nhận của các đơn vị về thời gian công tác thực tế về kế toán (nếu có) theo mẫu tại Phụ lục Thông tư liên tịch nàyứ

    Chứ không phải bạn muốn chuyển là chuyển.

     
    Báo quản trị |  
  • #328021   12/06/2014

    maihuongkt.
    maihuongkt.

    Sơ sinh

    Sơn La, Việt Nam
    Tham gia:12/06/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào luật sư !

    Cháu là Hương, cháu là Kế toán Trường học tính thời gian công tác đến hiện tại đã được 5 năm, thì có được bổ nghiệm kế toán trưởng theo thông tư 163/2013 không ạ, hay chỉ có kế toán phòng giáo dục cơ quan quản lý mới được bổ nhiệm làm Kế toán trưởng ạ. Từ khi nhân công tác cháu cũng không được hưởng phụ cấp phụ trách kế toán 0.1 như thế có đúng không ạ.

    Xin trân thành cảm ơn!

     
    Báo quản trị |