• Trang nhất
  • Luật Sư Tư Vấn
  • Cùng Thảo Luận
  • Tìm Luật Sư
  • Thành Viên
  • Trang Của Tôi

Hỏi về mẫu BC 08/AC ???

Chủ đề   RSS   
  • #128340 06/09/2011

    thoannt
    Top 200
    Công dân gương mẫu
    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:27/06/2011
    Tổng số bài viết (134)
    Số điểm: 2106
    Cảm ơn: 20
    Được cảm ơn 5 lần


    Hỏi về mẫu BC 08/AC ???

    Em chào các anh chị, anh chị cho em hỏi với.

    Em nghe nói Chứng từ khấu trừ thuế thu nhập cá nhân và Biên lai thuế thu nhập báo cáo chậm nhất vào mùng 5 hàng tháng theo mẫu BC08/AC nhưng em tìm mẫu không thấy và không biết Thông tư, Nghị định nào quy định vấn đề này. Anh chị nào biết chỉ cho em với. Em xin chân thành cảm ơn ạ.
    Cập nhật bởi tranthibichvan_tax06 ngày 06/09/2011 01:38:23 CH
     

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #128389   06/09/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 10
    Female
    Đại biểu DanLuat
    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3390)
    Số điểm: 83876
    Cảm ơn: 1287
    Được cảm ơn 2532 lần
    Moderator

    Re: BC08/AC

    thoannt viết:
    Em chào các anh chị, anh chị cho em hỏi với.

    Em nghe nói Chứng từ khấu trừ thuế thu nhập cá nhân và Biên lai thuế thu nhập báo cáo chậm nhất vào mùng 5 hàng tháng theo mẫu BC08/AC nhưng em tìm mẫu không thấy và không biết Thông tư, Nghị định nào quy định vấn đề này. Anh chị nào biết chỉ cho em với. Em xin chân thành cảm ơn ạ.

    Mẫu đó thuộc QĐ số 30/2001/QĐ-BTC ngày 13/04/2001 về việc ban hành chế độ in, phát hành, quản lý, sử dụng ấn chỉ.Văn bản còn hiệu lực thi hành.

    Mẫu BC 8/AC : Báo cáo tình hình sử dụng ấn chỉ.

    III. BÁO CÁO ẤN CHỈ THUẾ

    1. Báo cáo ấn chỉ thuế hàng tháng (mẫu BC 8/AC):

    Hàng tháng vào ngày 5 tháng sau, các Chi cục thuế phải báo cáo với Cục Thuế các tỉnh, thành phố và các Cục Thuế Báo cáo Tổng cục Thuế vào ngày 10 tháng sau. Báo cáo phải phản ánh được tình hình nhập, xuất, còn lại của từng loại ấn chỉ thuế của Cục Thuế và Chi cục Thuế. Số liệu báo cáo phải căn cứ vào dòng cộng cuối tháng của sổ ST 12/AC để ghi vào các cột tương ứng trong báo cáo BC 8/AC.

    Mẫu trên dành cho CQ Thuế báo cáo với cấp trên (Theo dòng đỏ)

    Nếu cty bạn sử dụng chứng từ khấu trừ thuế TNCN của CQ Thuế( được cấp, ko tự in) thì báo cáo chứng từ khấu trừ thuế TNCN và biên lai thuế TN theo mẫu 8/AC ở trên để làm tương tự.

    Nếu Cty bạn sử dụng chứng từ khấu trừ thuế TNCN tự in trên máy thì thực hiện báo cáo theo mẫu đính kèm tại Thông tư số 37//2010/TT-BTC ngày 18/3/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn về việc phát hành, sử dụng, quản lý chứng từ khấu trừ thuế thu nhập cá nhân (TNCN) tự in trên máy tính.

    Điều 5. Báo cáo về việc sử dụng chứng từ khấu trừ tự in

    Tổ chức trả thu nhập sử dụng chứng từ khấu trừ tự in trên máy vi tính thực hiện báo cáo về việc sử dụng chứng từ như sau:

    1- Hàng quý thực hiện báo cáo tình hình sử dụng chứng từ khấu trừ (theo phụ lục đính kèm Thông tư này) chậm nhất là ngày 30 của tháng đầu quý sau.


    Cập nhật bởi tranthibichvan_tax06 ngày 06/09/2011 01:41:12 CH

    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, hoàn thiện sổ sách kế toán, đại diện cho KT doanh nghiệp thực hiện công việc quyết toán thuế với CQ Thuế tại trụ sở DN, soát xét hệ thống sổ sách kế toán/doanh thu/chi phí...,lập hồ sơ tài chính tín dụng Ngân Hàng, Đào tạo nghiệp vụ thuế, kế toán, kỹ thuật quản lý tài chính cho ban lãnh đạo & ban kế toán trong doanh nghiệp tại Hà Nội & các tỉnh lân cận...Các bạn quan tâm vui lòng liên hệ trực tiếp Ms.Vân : 0949.292.026 / Email van.tax06@gmail.com / Skype : van_kttc

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn tranthibichvan_tax06 vì bài viết hữu ích
    tiepall (20/03/2012) thulan210 (11/04/2013)
  • #128922   08/09/2011

    thoannt
    thoannt
    Top 200
    Công dân gương mẫu
    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:27/06/2011
    Tổng số bài viết (134)
    Số điểm: 2106
    Cảm ơn: 20
    Được cảm ơn 5 lần


    Re:Hỏi về mẫu BC 08/AC ???

    Hi, cảm ơn chị Vân nhiều nhé!
     
    Báo quản trị |  
  • #128923   08/09/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 10
    Female
    Đại biểu DanLuat
    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3390)
    Số điểm: 83876
    Cảm ơn: 1287
    Được cảm ơn 2532 lần
    Moderator

    Re:Hỏi về mẫu BC 08/AC ???

    thoannt viết:
    Hi, cảm ơn chị Vân nhiều nhé!

    Hi ko có gì, làm tốt nhé!

    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, hoàn thiện sổ sách kế toán, đại diện cho KT doanh nghiệp thực hiện công việc quyết toán thuế với CQ Thuế tại trụ sở DN, soát xét hệ thống sổ sách kế toán/doanh thu/chi phí...,lập hồ sơ tài chính tín dụng Ngân Hàng, Đào tạo nghiệp vụ thuế, kế toán, kỹ thuật quản lý tài chính cho ban lãnh đạo & ban kế toán trong doanh nghiệp tại Hà Nội & các tỉnh lân cận...Các bạn quan tâm vui lòng liên hệ trực tiếp Ms.Vân : 0949.292.026 / Email van.tax06@gmail.com / Skype : van_kttc

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn tranthibichvan_tax06 vì bài viết hữu ích
    quynhnhudainam (01/06/2012) honganh191.ha (02/05/2012)
  • #200283   11/07/2012

    Kimanh16
    Kimanh16

    Công dân mới
    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:11/07/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Re:Hỏi về mẫu BC 08/AC ???

    Thank's chị nhìu!

     
    Báo quản trị |  
  • #229536   27/11/2012

    Caphedaknong
    Caphedaknong

    Công dân mới

    Tham gia:23/04/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Re:Hỏi về mẫu BC 08/AC ???

    thanks ạ

     
    Báo quản trị |  
  • #229729   28/11/2012

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 10
    Female
    Đại biểu DanLuat
    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3390)
    Số điểm: 83876
    Cảm ơn: 1287
    Được cảm ơn 2532 lần
    Moderator

    Re:Hỏi về mẫu BC 08/AC ???

    Mọi người chỉ cần click nút thanks trên bài viết của thành viên mà các bạn thấy bài viết có ích với mình, thay vì phải viết bài thanks...

     

    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, hoàn thiện sổ sách kế toán, đại diện cho KT doanh nghiệp thực hiện công việc quyết toán thuế với CQ Thuế tại trụ sở DN, soát xét hệ thống sổ sách kế toán/doanh thu/chi phí...,lập hồ sơ tài chính tín dụng Ngân Hàng, Đào tạo nghiệp vụ thuế, kế toán, kỹ thuật quản lý tài chính cho ban lãnh đạo & ban kế toán trong doanh nghiệp tại Hà Nội & các tỉnh lân cận...Các bạn quan tâm vui lòng liên hệ trực tiếp Ms.Vân : 0949.292.026 / Email van.tax06@gmail.com / Skype : van_kttc

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn tranthibichvan_tax06 vì bài viết hữu ích
    dangtoan88 (20/04/2013)
  • #315700   26/03/2014

    hoado30031987
    hoado30031987

    Công dân mới

    Tham gia:06/06/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Re:Hỏi về mẫu BC 08/AC ???

    Gửi chị Bích Vân

    1- Hàng quý thực hiện báo cáo tình hình sử dụng chứng từ khấu trừ (theo phụ lục đính kèm Thông tư này) chậm nhất là ngày 30 của tháng đầu quý sau.

    Cái này được quy định trong TT, nghị đinh, QĐ nào chị? vì em đọc 30/2001 mà không thấy có đoạn này, chị có thể trích dẫn được ko chị?

     
    Báo quản trị |  
  • #315715   26/03/2014

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 10
    Female
    Đại biểu DanLuat
    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3390)
    Số điểm: 83876
    Cảm ơn: 1287
    Được cảm ơn 2532 lần
    Moderator

    Re:Hỏi về mẫu BC 08/AC ???

    hoado30031987 viết:

    Gửi chị Bích Vân

    1- Hàng quý thực hiện báo cáo tình hình sử dụng chứng từ khấu trừ (theo phụ lục đính kèm Thông tư này) chậm nhất là ngày 30 của tháng đầu quý sau.

    Cái này được quy định trong TT, nghị đinh, QĐ nào chị? vì em đọc 30/2001 mà không thấy có đoạn này, chị có thể trích dẫn được ko chị?

    Bạn xem lại bài viết của mình, cụ thể đã nêu : 

    Nếu Cty bạn sử dụng chứng từ khấu trừ thuế TNCN tự in trên máy thì thực hiện báo cáo theo mẫu đính kèm tại Thông tư số 37//2010/TT-BTC ngày 18/3/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn về việc phát hành, sử dụng, quản lý chứng từ khấu trừ thuế thu nhập cá nhân (TNCN) tự in trên máy tính.

    Điều 5. Báo cáo về việc sử dụng chứng từ khấu trừ tự in

    Tổ chức trả thu nhập sử dụng chứng từ khấu trừ tự in trên máy vi tính thực hiện báo cáo về việc sử dụng chứng từ như sau:

    1- Hàng quý thực hiện báo cáo tình hình sử dụng chứng từ khấu trừ (theo phụ lục đính kèm Thông tư này) chậm nhất là ngày 30 của tháng đầu quý sau.

    Như vậy, đoạn bạn qoute ở trên nó nằm quy định tại TT 37/2010/TT-BTC (Bạn đọc Điều 5).

    P/s: Mình ít online danluat nên bạn chịu khó đọc kỹ hơn nhé. Thanks !

    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, hoàn thiện sổ sách kế toán, đại diện cho KT doanh nghiệp thực hiện công việc quyết toán thuế với CQ Thuế tại trụ sở DN, soát xét hệ thống sổ sách kế toán/doanh thu/chi phí...,lập hồ sơ tài chính tín dụng Ngân Hàng, Đào tạo nghiệp vụ thuế, kế toán, kỹ thuật quản lý tài chính cho ban lãnh đạo & ban kế toán trong doanh nghiệp tại Hà Nội & các tỉnh lân cận...Các bạn quan tâm vui lòng liên hệ trực tiếp Ms.Vân : 0949.292.026 / Email van.tax06@gmail.com / Skype : van_kttc

     
    Báo quản trị |