hỏi về hợp đồng thuê nhà

Chủ đề   RSS   
  • #216115 25/09/2012

    quocbao280192

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:31/07/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    hỏi về hợp đồng thuê nhà

    cho e hỏi . e thuê nhà 8 tháng phòng công chứng có công chứng hợp đồng đó không vậy ?

     
    3309 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #216172   26/09/2012

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6840)
    Số điểm: 79446
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3773 lần


    quocbao280192 viết:

    cho e hỏi . e thuê nhà 8 tháng phòng công chứng có công chứng hợp đồng đó không vậy ?

    Có chứ bạn! Họ công chứng khi bạn và người cho thuê yêu cầu.

    0917 313 339

     
    Báo quản trị |  
  • #216213   26/09/2012

    leanhthu
    leanhthu
    Top 50
    Male
    Lớp 12

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1840)
    Số điểm: 18030
    Cảm ơn: 654
    Được cảm ơn 1145 lần


    Chào trường hợp của bạn tôi tư vấn như sau: Theo quy định tại Điều 492 Bộ luật dân sự 2005 như sau:

    Điều 492. Hình thức hợp đồng thuê nhà ở

    Hợp đồng thuê nhà ở phải được lập thành văn bản, nếu thời hạn thuê từ sáu tháng trở lên thì phải có công chứng hoặc chứng thực và phải đăng ký, trừ trường hợp pháp luật có quy định khác.

    Do vậy theo quy định viện dẫn trên việc bạn cho thuê nhà có thời hạn 8 tháng trở lên thì bạn phải làm thủ tục công chứng, chứng thực.

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty Luật TNHH Thành Thái

    Trụ sở: Tổ 13, Phường Yên Nghĩa, Quận Hà Đông, Thành phố Hà Nội

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |