DanLuat 2015

Hỏi về điều kiện để làm trưởng văn phòng đại diện của tổ chức nước ngoài?

Chủ đề   RSS   
  • #415662 16/02/2016

    hoanganh9350

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/12/2013
    Tổng số bài viết (9)
    Số điểm: 150
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về điều kiện để làm trưởng văn phòng đại diện của tổ chức nước ngoài?

    chào anh chị em diễn đàn, em có tìm trong các văn bản nhưng không thấy được các quy định điều chỉnh về vấn đề điều kiện để trở thành trưởng văn phòng đại diện của tổ chức nước ngoài? Ai biết được có thể trả lời giúp em được không ạ! em xin cảm ơn!

     
    1467 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #416037   19/02/2016

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4633)
    Số điểm: 29827
    Cảm ơn: 584
    Được cảm ơn 1045 lần


    ;-) Tổ chức Phi chính phủ hở bạn? Xem tại Thông tư 05/2012/TT-BNG hướng dẫn Nghị định 12/2012/NĐ-CP về đăng ký và quản lý hoạt động của tổ chức phi chính phủ nước ngoài tại Việt Nam  nhé

    Điều 6. H sơ về người đại diện của tổ chức phi chính phủ nước ngoài tại Việt Nam khđề nghị cp mi, sửa đổi, bổ sung các loại Giấy đăng ký (quy định từ Điều 5 đến Điều 15 của Nghị định):

    1. Ngoài các tài liệu cần nộp theo Nghị định, mọi hồ sơ đề nghị bổ nhiệm người đại diện mới của tổ chức phi chính phủ nước ngoài tại Việt Nam, cần có mộQuyết định bổ nhiệm kèm Giy giới thiệu do người đứng đầu tổ chức đó ký, một bản tiu sử của người được bổ nhiệm làm đại diện của tổ chức tại Việt Nam và một bản sao trang thông tin chính trong hộ chiếu còn hiệu lực của người đó (các văn bn bng tiếng nước ngoài phải kèm theo bn dịch tiếng Việt đã được chứng thực hợp l).

    2. Các hồ sơ cần chng thực hợp lệ gồm: Điều lệ và Giấy chứng thực tư cách pháp nhân của tchức, Lý lịch tư pháp của người dự kiến làm Tởng đại diện Văn phòng Dự án và Văn phòng Đại diện hoặc ngườđược tổ chức phi chính phủ nước ngoài ủy nhiệm làm đại diện tại Việt Nam được hợp pháp hóa lãnh sự theo quy định tại Nghị định số 111/2011/NĐ-CP ca Chính phủ và Thông tư số 01/2012/TT-BNG của Bộ Ngoại giao hướng dẫn Nghị định số 111/2011/NĐ-CP. Trong trường hợp người dự kiến làm Trưởng đại diện Văn phòng Dự án và Văn phòng Đại diện hoặc người được tổ chức phi chính phủ nước ngoài ủy nhiệm làm đại diện tại Việt Nam sống và làm việc lâu dài tại nước không phi là nước họ mang quốc tịch thì lý lịch tư pháp được hợp pháp hóa lãnh sự tại nước mà người đó đã sống và làm việc trong vòng 6 tháng gn nht. Các h sơtheo yêu cầu của Nghị định khi có bản dịch ra tiếng Việt cần có công chứng bản dịch tại các Phòng Công chng nước xuất xứ hoặc Việt Nam. (Danh sách các nước và loại Giấy tờ đượcmiễn hợp pháp hóa lãnh sự tại Việt Nam quy định tại Phụ lục 4).

    3. Người đại diện của tổ chức tại Việt Nachỉ được hoạt động khi được y ban Công tác về cáctổ chức phi chính phủ nước ngoài chấp thuận bằng văn bản.

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-