DanLuat 2015

hỏi về đăng ký giấy phép kinh doanh

Chủ đề   RSS   
  • #247624 09/03/2013

    lehoaiphu87

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:19/01/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 120
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    hỏi về đăng ký giấy phép kinh doanh

    Chào luật sư !

    Luật sư cho em hỏi, giờ em muốn mở một cơ sở kinh doanh (dạng xin giấy phép ở cấp quận - huyện, sử dụng con mộc vuông chứ không phải mộc tròn) mà có sự góp vốn của 5 thành viên khác nhau. Vậy thì em có thể đứng tên cả 5 thành viên trên giấy phép kinh doanh được không ?

    Rất mong được sự tư vấn của luật sư, em cảm ơn !
     

     
    3414 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #250075   22/03/2013

    le_minh_quan
    le_minh_quan

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:15/12/2009
    Tổng số bài viết (37)
    Số điểm: 275
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 13 lần


    Chào bạn,

    Theo quy định tại Điều 52 Nghị định 43/2010 về đăng ký doanh nghiệp thì để đăng ký hộ kinh doanh: cá nhân, nhóm cá nhân hoặc người đại diện Hộ gia đình gửi Giấy đề nghị đăng ký hộ kinh doanh đến cơ quan Đăng ký kinh doanh cấp huyện nơi đặt địa điểm kinh doanh.

    Hộ kinh doanh cá thể chỉ được đăng ký kinh doanh tại một địa điểm, sử dụng không quá mười lao động, không có con dấu và chịu trách nhiệm bằng toàn bộ tài sản của mình đối với hoạt động kinh doanh.

    Theo đó, bạn có thể ghi tên 5 thành viên trên vào giấy phép. Khi đăng ký kinh doanh bạn kèm theo mẫu "DANH SÁCH CÁC CÁ NHÂN GÓP VỐN THÀNH LẬP HỘ KINH DOANH". 

    Chúc bạn vui!

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-