DanLuat 2015

Hỏi về chuyển nhượng cổ phần công ty cổ phần

Chủ đề   RSS   
  • #358988 26/11/2014

    utmai.12bn

    Sơ sinh

    Bắc Ninh, Việt Nam
    Tham gia:26/11/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về chuyển nhượng cổ phần công ty cổ phần

    xin chào luật sư, em đang làm ở Công ty CP  thành lập 12/9/2014.  em có một số vướng mắc nên nhờ luật sư tư vấn. hiện tại do trục trặc nên giám đốc tách ra làm riêng, đã rút 2/3 số vốn góp và không liên quan đến bất cứ hoạt động nào của công ty nữa, giao lại công ty cho phó giám đốc.

    luật sư cho em hỏi: giờ phó giám đốc công ty muốn làm thủ tục mua lại cổ phần của giám đốc, và thay đổi người đại diện theo pháp luật là phó giám đốc thì có được không ạ? và công ty cần phải làm những thủ tục gì?

    mong luật sư tư vấn giúp em

    em xin chân thành cảm ơn

     
    2130 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #359232   27/11/2014

    minhkhang007
    minhkhang007

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/08/2014
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 80
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Minh xin trả lời câu hỏi của bạn là có làm được

    Hồ sơ Chuyển nhượng cổ phần cổ đông sáng lập gồm những giấy tờ được quy định tại Điều 41 Nghị định 43/2010/NĐ-CP gồm:

    • Công ty gửi Thông báo đến Phòng Đăng ký kinh doanh nơi công ty đã đăng ký.
    • Quyết định bằng văn bản và bản sao biên bản họp của Đại hội đồng cổ đông về việc thay đổi cổ đông sáng lập;
    • Danh sách các cổ đông sáng lập khi đã thay đổi; hợp đồng chuyển nhượng cổ phần và các giấy tờ chứng thực việc hoàn tất chuyển nhượng;
    • Bản sao quyết định thành lập,
    • Bản sao hợp lệ một trong các giấy tờ chứng thực cá nhân của người đại diện theo ủy quyền và quyết định ủy quyền tương ứng đối với cổ đông sáng lập nhận chuyển nhượng là tổ chức hoặc bản sao Giấy chứng minh nhân dân hoặc Hộ chiếu hoặc chứng thực cá nhân hợp pháp khác của cổ đông sáng lập nhận chuyển nhượng là cá nhân.
    • Quyết định, biên bản họp của Đại hội đồng cổ đông phải ghi rõ những nội dung được sửa đổi trong Điều lệ công ty.

     

    Công ty TNHH Tư Vấn Minh Khang

    http://www.tuvanminhkhang.com/

     
    Báo quản trị |  
  • #359274   27/11/2014

    utmai.12bn
    utmai.12bn

    Sơ sinh

    Bắc Ninh, Việt Nam
    Tham gia:26/11/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Nhưng công ty em mới thành lập được 2 tháng thì có thể chuyển nhượng cổ phần không ạ

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-