Hóa đơn đầu vào !

Chủ đề   RSS   
  • #207293 15/08/2012

    quoclongvp

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:13/08/2012
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 90
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Hóa đơn đầu vào !

    Kính chào các Luật sư !

    Năm 2011 công ty của tôi có 1 đơn đơn đặt hàng với 1 công ty khác, hàng hóa đã bàn giao,có đơn đặt hàng, phiết xuất kho, biên bản bàn giao, và đã thanh toán tiền cả tiền VAT cho đơn đặt hàng đó. Kế toán bên công ty mà chúng tôi mua hàng nói là sẽ chuyển hóa đơn VAT sau.

    Số thiết bị đó chúng tôi đã cung cấp cho khách hàng của chúng tôi ngay sau đó. chúng tôi đã xuất hóa đơn VAT cho khách, nhưng vẫn chua lấy được hóa đơn đầu vào của mấy thiết bị đó vì cái công ty mà chúng tôi mua hàng đã đăng ký tạm ngưng hoạt động ngay sau đơn hàng của chúng tôi.

    Đến thời điểm hiện tại công ty mà chúng tôi mua hàng đã hoạt động trở lại, và có thể xuất hóa đơn cho công ty tôi các thiết bị mà chúng tôi đã mua từ năm 2011.

    vậy cái hóa đơn này có được tính là hóa đơn của đơn đặt hàng năm 2011 mà chúng tôi đã mua hàng của công ty đó, và có làm hóa đơn đầu vào cho cái hợp đồng mà chúng tôi đã ký với khách hàng của chúng tôi năm 2011 không ạ?

    Rất mong các luật sư bớt chút thời gian tư vấn giúp tôi trường hợp này !

    xin trân thành cảm ơn !
     

     

     
    9115 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #207858   17/08/2012

    quanlincon
    quanlincon

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:23/07/2012
    Tổng số bài viết (45)
    Số điểm: 379
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 47 lần


     

    Chào bạn,
     
    Theo quy định tại Thông tư Số: 06/2012/TT- BTCChương III, Điều 14 khoản 7 quy định "Thuế GTGT đầu vào phát sinh trong tháng nào được kê khai, khấu trừ khi xác định số thuế phải nộp của tháng đó, không phân biệt đã xuất dùng hay còn để trong kho.
    a) Trường hợp cơ sở kinh doanh phát hiện số thuế GTGT đầu vào khi kê khai, khấu trừ còn sót hoá đơn chưa kê khai, khấu trừ thì được kê khai, khấu trừ bổ sung; thời gian để kê khai, khấu trừ bổ sung tối đa là 6 (sáu) tháng, kể từ tháng phát sinh hoá đơn bỏ sót, trừ trường hợp hướng dẫn tại điểm b khoản này.
     
    Bây giờ đã là thời điểm tháng 8/2012, do vậy công ty bạn sẽ không được khấu trừ thuế nếu kê khai hóa đơn GTGT của năm 2011.
     
    Trân trọng,

    Luật sư. Nguyễn Hồng Quân

    CÔNG TY LUẬT LINCON

    Địa chỉ: Tầng 20, tháp A, tòa nhà Sông Đà, đường Phạm Hùng, quận Nam Từ Liêm, Hà Nội

    Điện thoại: (+84.4) 6285 1114/ Fax: (+84.4) 6285 1124

    Mobile: 091. 262. 7787

    Website: http://lincon.com.vn

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn quanlincon vì bài viết hữu ích
    thuyngan_nb89 (30/09/2012)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư. Nguyễn Hồng Quân

CÔNG TY LUẬT LINCON

Địa chỉ: Tầng 20, tháp A, tòa nhà Sông Đà, đường Phạm Hùng, quận Nam Từ Liêm, Hà Nội

Điện thoại: (+84.4) 6285 1114/ Fax: (+84.4) 6285 1124

Mobile: 091. 262. 7787

Website: http://lincon.com.vn