Giúp em với :(

Chủ đề   RSS   
  • #303877 25/12/2013

    Huongnguyen890

    Sơ sinh

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:25/12/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Giúp em với :(

    Em và anh ấy yêu nhau đc 3 năm khổ nỗi mẹ em ko đăng kí kết hôn sinh đc em và chị gái em thì bố em bỏ đi, mẹ e tiếp tục có thêm 1 ng con nữa vs dượng em bayh, dượng và mẹ e đã từng có tiền án đi tù 8 năm về buôn ma tuý, ng yêu em làm csgt, vậy cho em hỏi chuyện của em bay gio còn có cach nao giai quyet ko a? Em rat yeu anh ay va ko muon từ bỏ?
     
    3848 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #303879   25/12/2013

    luatsungothethem
    luatsungothethem
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/07/2009
    Tổng số bài viết (2011)
    Số điểm: 13068
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 778 lần
    Lawyer

    Việc các bạn tự nguyện yêu nhau mà đi đến kết hôn hoàn toàn tự nguyện là đúng với quy định của pháp luật và đúng với bản chất của việc hôn nhân gia đình. Mẹ bạn ngăn cấm là vi phạm luật hôn nhân gia đình, bạn tham khảo quy định của pháp luật:

    Theo luật Hôn nhân và Gia đình năm 2000 thì:

    Điều 9. Điều kiện kết hôn

    Nam nữ kết hôn với nhau phải tuân theo các điều kiện sau đây:

    1. Nam từ hai mươi tuổi trở lên, nữ từ mười tám tuổi trở lên;

    2. Việc kết hôn do nam và nữ tự nguyện quyết định, không bên nào được ép buộc, lừa dối bên nào; không ai được cưỡng ép hoặc cản trở;

    3. Việc kết hôn không thuộc một trong các trường hợp cấm kết hôn quy định tại Điều 10 của Luật này.

    Điều 107. Xử lý vi phạm pháp luật trong quan hệ hôn nhân và gia đình

    Người nào vi phạm các điều kiện kết hôn; cản trở việc kết hôn đúng pháp luật; giả mạo giấy tờ để đăng ký kết hôn, đăng ký nuôi con nuôi; hành hạ, ngược đãi, xúc phạm danh dự, nhân phẩm ông, bà, cha, mẹ, vợ, chồng, con và các thành viên khác trong gia đình; lợi dụng việc nuôi con nuôi để trục lợi; không thực hiện nghĩa vụ cấp dưỡng, nghĩa vụ giám hộ hoặc có các hành vi khác vi phạm pháp luật về hôn nhân và gia đình thì tuỳ theo tính chất, mức độ vi phạm mà bị xử phạt hành chính hoặc bị truy cứu trách nhiệm hình sự; nếu gây thiệt hại thì phải bồi thường.

    Bạn hay nói chuyển với mẹ bạn như những người phụ nữ với nhau, hy vọng mẹ bạn sẽ hiểu và đồng ý cho các bạn.

    Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

    LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

    Email: luatsungothethem@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn luatsungothethem vì bài viết hữu ích
    Huongnguyen890 (25/12/2013)
  • #303883   25/12/2013

    Huongnguyen890
    Huongnguyen890

    Sơ sinh

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:25/12/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    :(

    Chuyện ở đây ko phải là gia đình em cấm đoán hay ntn mà là, ng yêu e làm công an thì mẹ em từng có tiền án vậy chúng em có thể kết hôn đc ko ạ? Vì theo luật kết hôn của ngành công an là ko đuoc
     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

Email: luatsungothethem@gmail.com