DanLuat 2015

Giấy phép tổ chức sự kiện

Chủ đề   RSS   
  • #210325 30/08/2012

    ngothanhluan

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:29/08/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Giấy phép tổ chức sự kiện

    Chúng tôi có tổ chức một cuộc hội thảo, và người thuyết trình là một chuyên gia người Mỹ, hội thảo về mạng máy tính.

    Tôi nghe nói để được tổ chức hội thảo này chúng tôi cần phải xin giấy phép tổ chức sự kiện?

    Xin anh chị tư vấn giúp thủ tục, xin chân thành cảm ơn!

     
    5698 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #210329   30/08/2012

    legalservice
    legalservice
    Top 500
    Male
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/07/2012
    Tổng số bài viết (132)
    Số điểm: 824
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 24 lần


    Như vậy hội thảo công ty bạn tổ chức đã có yếu tố nước ngoài: Thủ tục bạn có thể tham khảo

    Theo quy định tại Điều 3 QĐ76/2010/QĐ-TTg ngày 30/11/2010 và mục 2 phần I Bộ thủ tục hành chính ban hành kèm theo Quyết định số1869/QĐ-UBND ngày 22 tháng 4 năm 2011(“QĐ1869/QĐ-UBND”) thì cần phải xin Giấy phép tổ chức hội thảo tại Sở Ngoại Vụ

    Căn cứ vào điểm 1 mục I phần II Bộ thủ tục hành chính ban hành kèm theo QĐ1869/QĐ-UBND, hồ sơ xin giấy phép hội thảo bao gồm các giấy tờ sau:

    1. Công văn xin phép tổ chức hội nghị, hội thảo quốc tế;

    2. Chương trình hội thảo; Ý kiến bằng văn bản của các cơ quan chức năng liên quan (nếu có);

    3. Các tài liệu liên quan đến hội nghị, hội thảo quốc tế (danh sách các đại biểu tham dự, bải phát biểu, các tài liệu giới thiệu về đối tác…);

    4. Bản sao có chứng thực giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh do Sở Kế hoạch và Đầu tư Hà Nội cấp;

    5. Giấy chứng nhận đăng ký hoạt động dịch vụ tư vấn du học tự túc do Sở Giáo dục và đào tạo Hà Nội cấp;

    6. Văn bản ký kết hợp tác về du học, đào tạo giữa Công ty với phía nước ngoài;

    7. Thư từ giao dich chứng nhận đại diện phía nước ngoài tham dự hội thảo;

    8. Các tài liệu liên quan được giới thiệu tại hội thảo (chương trình đào tạo, giới thiệu trường, học bổng…).

    Hồ sơ trên bạn chuẩn bị một bộ nộp lên bộ phận tiếp nhận hồ sơ tại Sở Ngoại vụ  Trong thời hạn 5 ngày làm việc.

    TRUNG TÂM TƯ VẤN PHÁP LUẬT – VĂN PHÒNG LUẬT SƯ HÒA BÌNH - http://luathoabinh.com

    Trụ sở chính: Số 09 Lê Văn Lương, Hà Đông, Hà Nội - 0936 171 023

    Email: luathoabinh.com@gmail.com

    Website: luathoabinh.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-