DanLuat 2015

Giấy Phép thầu

Chủ đề   RSS   
  • #339436 18/08/2014

    hoangdungth9

    Sơ sinh

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:11/11/2013
    Tổng số bài viết (17)
    Số điểm: 335
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 0 lần


    Giấy Phép thầu

    Luật sư cho tôi hỏi chút! Công ty tôi có ký hợp đồng với nhà thầu của nước ngoài về việc thiết kế nội thất cho khách sạn mà bên  mình là chủ đầu tư vào tháng 10/2010. Vậy cho tôi hỏi nhà thầu nước ngoài có trong trường hợp thiết kế nội thất có cần bổ xung :Giấy Phép Thầu không?

     
    1726 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #340917   25/08/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4633)
    Số điểm: 29842
    Cảm ơn: 584
    Được cảm ơn 1046 lần


    Điều 3. Nguyên tắc quản lý hoạt động của nhà thầu nước ngoài

    1. Nhà thầu nước ngoài chỉ được hoạt động tại Việt Nam sau khi được cơ quan nhà nước có thẩm quyền của Việt Nam cấp giấy phép thầu.

    2. Hoạt động của nhà thầu nước ngoài tại Việt Nam phải tuân theo các quy định của pháp luật Việt Nam và các Điều ước quốc tế có liên quan mà Việt Nam ký kết hoặc gia nhập.

    Quyết định 87/2004/QĐ-TTg ban hành Quy chế quản lý hoạt động của nhà thầu nước ngoài trong lĩnh vực xây dựng tại Việt Nam

    Thiết kế nội thất thuộc lĩnh vực xây dựng, nên trường hợp này họ phải xin giấy phép thầu nhé bạn

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    hoangdungth9 (28/08/2014)

0 Thành viên đang online
-