DanLuat 2015

giá để doanh nghiệp phát hành cổ phiếu, trái phiếu

Chủ đề   RSS   
  • #153259 07/12/2011

    Heodat204

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/12/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    giá để doanh nghiệp phát hành cổ phiếu, trái phiếu

    mới lần đầu phát hành cổ phiếu  thì các doanh nghiệp dựa vào đâu để đưa ra mức giá đó? nếu đã lên sàn rồi thì dựa vào đâu?
     
    1777 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #153271   07/12/2011

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6833)
    Số điểm: 76163
    Cảm ơn: 1954
    Được cảm ơn 3705 lần


    Chào heodat!
    Căn cứ chỗ này:

    Điều 10.

    2. Mệnh giá cổ phiếu, chứng chỉ quỹ chào bán lần đầu ra công chúng là mười nghìn đồng Việt Nam. Mệnh giá của trái phiếu chào bán ra công chúng là một trăm nghìn đồng Việt Nam và bội số của một trăm nghìn đồng Việt Nam.
    Không biết có giúp gì được cho heodat không!
    Trân trọng./.

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-