Điều Kiện Để Trở Thành Sĩ Quan Khi Tham Gia NVQS

Chủ đề   RSS   
  • #214208 17/09/2012

    thanhan92

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/09/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 70
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Điều Kiện Để Trở Thành Sĩ Quan Khi Tham Gia NVQS

    Cho em hỏi : Có bằng Dược sĩ Trung Cấp khi tham gia nghĩa vụ quân sự có thể trở thành sĩ quan được không ?

     Anh có thể cho em biết được cụ thể điều kiện để trở thành sĩ quan khi tham NVQS không?

    Cảm ơn anh rất nhiều !

    Cập nhật bởi thanhan92 ngày 18/09/2012 12:00:25 SA Cập nhật bởi thanhan92 ngày 17/09/2012 11:58:57 CH
     
    21585 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #214251   18/09/2012

    luatsuchanh
    luatsuchanh
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/03/2011
    Tổng số bài viết (3106)
    Số điểm: 22429
    Cảm ơn: 296
    Được cảm ơn 1475 lần


    Chào bạn!

    Bằng dược sĩ trung cấp thì chưa thể trở thành sĩ quan quân đội ngay được mà còn quá trình phấn đấu lâu dài thì có thể được.

     

    Theo Luật sĩ quan quân đội nhân dân Việt Nam

    "Điều 4. Điều kiện tuyển chọn đào tạo sĩ quan

    Công dân nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam có đủ tiêu chuẩn về chính trị, phẩm chất đạo đức, trình độ học vấn, sức khỏe và tuổi đời; có nguyện vọng và khả năng hoạt động trong lĩnh vực quân sự thì có thể được tuyển chọn đào tạo sĩ quan.

    Điều 5. Nguồn bổ sung sĩ quan tại ngũ

    Những người sau đây được tuyển chọn bổ sung cho đội ngũ sĩ quan tại ngũ:

    1. Hạ sĩ quan, binh sĩ tốt nghiệp các trường đào tạo sĩ quan hoặc các trường đại học ngoài quân đội;

    2. Hạ sĩ quan, binh sĩ hoàn thành tốt nhiệm vụ chiến đấu;

    3. Quân nhân chuyên nghiệp và công chức quốc phòng tại ngũ tốt nghiệp đại học trở lên đã được đào tạo, bồi dưỡng chương trình quân sự theo quy định của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng;

    4. Cán bộ, công chức ngoài quân đội và những người tốt nghiệp đại học trở lên được điều động vào phục vụ trong quân đội đã được đào tạo, bồi dưỡng chương trình quân sự theo quy định của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng;

    5. Sĩ quan dự bị."

    Giám đốc Công ty Luật TNHH DC Counsel (Luật Đức Chánh)

    - Trực thuộc đoàn Đoàn Luật sư Tp.Hồ Chí Minh

    Văn phòng: 194C Pasteur, Phường 6, Quận 3, TP. Hồ Chí Minh

    Điện thoại: (08) 66 540 777 - Email: luatsuchanh@gmail.com - luatsu@luatducchanh.vn

    Yahoo: luatsuchanh - Gtalk: luatsuchanh - Skype: luatsuchanh

    Website: https://dccounsel.vn

    Link tham khảo: http://bit.ly/CtyNuocNgoai - http://bit.ly/KetHonNNgoai - http://bit.ly/PhaplyKhoiNghiep - http://bit.ly/TlapTNHH -

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn luatsuchanh vì bài viết hữu ích
    thanhan92 (19/09/2012)
  • #214636   19/09/2012

    thanhan92
    thanhan92

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/09/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 70
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Chân thành cảm ơn về những thông tin trên của Luật Sư !

     
    Báo quản trị |  
  • #245010   22/02/2013

    h2t_kl
    h2t_kl

    Sơ sinh

    Khánh Hoà, Việt Nam
    Tham gia:22/02/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thưa anh. Làm sĩ quan có cần bằng 12 không

     
    Báo quản trị |  
  • #250624   25/03/2013

    MinhQuan_2007_1991
    MinhQuan_2007_1991

    Male
    Sơ sinh

    Tây Ninh, Việt Nam
    Tham gia:25/03/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Các anh ơi! Cho em hỏi này nha!

    Em sinh năm 1991, cao 1m62.....

    Em đang học Cao Đẳng Công Nghệ Thông Tin, Hết tháng 7 năm 2013 thì em ra trường rồi.

    Em muốn đăng ký đi sĩ Quang không biết là có được không hả anh?

    Em cũng muốn dk di nghĩa vụ công an nữa....nhưng không biết như thế nào?

    anh có thể tư vấn giúp em Không?

     
    Báo quản trị |  
  • #277365   24/07/2013

    sssooommm
    sssooommm

    Sơ sinh

    Sóc Trăng, Việt Nam
    Tham gia:24/07/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    cho em hỏi khi có bằng trung cấp luật thì tham gia NVQS có được nguyện vọng học sỹ quan k? 

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Nguyễn Đức Chánh - Công ty luật Đức Chánh

Địa chỉ: 91 Nguyễn Văn Thủ, P.Đa Kao, Quận 1, Tp.Hồ Chí Minh

Điện thoại tư vấn: 08.66.540.777. Email: luatsuchanh@gmail.com

Website: www.luatducchanh.vn - luatsuchanh.com