Điều kiện chuẩn giáo viên?

Chủ đề   RSS   
  • #555289 21/08/2020

    Điều kiện chuẩn giáo viên?

    xin chào luật sư

    Tôi là giáo viên đã công tác được 19 năm, có bằng Cử nhân sư phạm chuyên ngành Địa lý (đại học), nhưng từ khi nhận nhiệm sở năm 2001 đến nay tôi dạy môn Sinh học (bằng cao đẳng chuyên ngành Địa- sinh).

    Vậy tôi có đủ chuẩn giáo viên môn SInh học không? (theo quy định mới 1/7/2020). và tôi cần làm gì tiếp theo? Kính mong luật sư hướng dẫn giúp, xin cảm ơn!

     
    502 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn lethao220579@gmail.com vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (22/08/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #556648   31/08/2020

    chaugiang9897
    chaugiang9897
    Top 200
    Female
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/12/2019
    Tổng số bài viết (386)
    Số điểm: 2516
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 50 lần


    Tại Khoản 1 Điều 32 Luật Viên chức 2010 quy định như sau:

    “Điều 32. Thay đổi vị trí việc làm

    1. Khi đơn vị sự nghiệp công lập có nhu cầu, viên chức có thể được chuyển sang vị trí việc làm mới nếu có đủ tiêu chuẩn chuyên môn, nghiệp vụ của vị trí việc làm đó.[...]”

    Như vậy, khi trường Chị có nhu cầu về vị trí giáo viên dạy Sinh học và có bằng cao đẳng chuyên ngành Địa – Sinh thì vẫn đủ tiêu chuẩn về chuyên môn, nghiệp vụ của vị trí đó.


        

     
    Báo quản trị |