đền bù đất hành lang mương thuỷ lợi

Chủ đề   RSS   
  • #411698 30/12/2015

    linhdovp

    Sơ sinh

    Vĩnh Phúc, Việt Nam
    Tham gia:30/12/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    đền bù đất hành lang mương thuỷ lợi

    Gia đình tôi có một mảnh đất từ năm 1985, liền đất thổ cư và đất này thuộc đất hành lang mương thuỷ lợi, sau năm 1998 mương thuỷ lợi không còn sử dựng nữa, một số hộ mua bán đã được cấp bìa diện tích đất hành lang này, giờ nhà nước thu hồi mở rộng đường giao thông. Vậy gia đình tôi có được đền bù, hỗ trợ gì trên diện tích đất hành lang này không? Kính mong luật sư giải đáp giúp gia đình, xin trân thành cảm ơn.

     
    4801 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #415147   02/02/2016

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32985
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1151 lần


    Điều 94. Bồi thường thiệt hại đối với đất thuộc hành lang an toàn khi xây dựng công trình có hành lang bảo vệ an toàn

    Khi Nhà nước xây dựng công trình công cộng, quốc phòng, an ninh có hành lang bảo vệ an toàn mà không thu hồi đất nằm trong phạm vi hành lang an toàn thì người sử dụng đất được bồi thường thiệt hại do hạn chế khả năng sử dụng đất, thiệt hại tài sản gắn liền với đất theo quy định của Chính phủ

    Không biết đất nhà bạn phải thuộc trường hợp này không nhỉ?nếu có thì thực hiện bồi thường theo Điều 10 Nghị định 47/2014/NĐ-CP về bồi thường, hỗ trợ, tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất

     
    Báo quản trị |