Đất đai

Chủ đề   RSS   
  • #283237 26/08/2013

    phihung250391

    Sơ sinh

    Quảng Nam, Việt Nam
    Tham gia:26/08/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Đất đai

    Cho tôi hỏi! Đất nằm trên quốc lộ 1A, chuyển nhượng trước năm 1980, không có bìa đỏ và không có tranh chấp từ lúc chuyện nhương đến bây giờ .vậy phần đât này tôi có quyền sử dụng hay không?

     
    2450 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #283273   27/08/2013

    leanhthu
    leanhthu
    Top 50
    Male
    Lớp 12

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1840)
    Số điểm: 18030
    Cảm ơn: 654
    Được cảm ơn 1145 lần


    Chào bạn! Trường hợp của bạn tôi tư vấn như sau:

    Nếu đất của bạn có giấy tờ chuyển nhượng trước năm 1993, có các nhận của xã phường đất sử dụng ổn định lâu dài không tranh chấp hoặc có kê khai nộp thuế hàng năm thì bạn có thể làm hồ sơ kê khai xin cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất theo quy định tại Điều 50 Luật đất đai 2003 và nghị định 88/2009/NĐ-CP.

    Trân trọng!

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty Luật TNHH Thành Thái

    Trụ sở: Tổ 13, Phường Yên Nghĩa, Quận Hà Đông, Thành phố Hà Nội

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn leanhthu vì bài viết hữu ích
    garan (27/08/2013) phihung250391 (28/08/2013)