DanLuat 2015

đánh người gây thương tích cần tư vấn

Chủ đề   RSS   
  • #29427 22/08/2009

    timmylix

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/08/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    đánh người gây thương tích cần tư vấn

    tôi có tham gia một vụ va chạm trong ktx trường.trường ở ngoại tỉnh.có một người bị thương nhẹ.sự việc  đã được giải quyết là bồi thường cho người bị hại.tôi có nộp phạt hành chính cho công an phường sở tại.như vậy có bị coi là có tiền sự hay không.Tôi sắp đi du học,liệu có ảnh hưởng đến cuộc phỏng vấn hay ko?
     
    4925 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #95198   15/04/2011

    luanvivan
    luanvivan

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:13/04/2011
    Tổng số bài viết (18)
    Số điểm: 145
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 3 lần


    chào bạn.

    trường hợp của bạn đã bnị coi là có tiền sự rồi. Điều 11 Pháp lệnh xử lý vi phạm hành chính quy định như sau:

    trích nguyên văn:

    Điều 11. Thời hạn được coi là chưa bị xử lý vi phạm hành chính

    1. Cá nhân, tổ chức bị xử phạt vi phạm hành chính, nếu qua một năm, kể từ ngày chấp hành xong quyết định xử phạt hoặc từ ngày hết thời hiệu thi hành quyết định xử phạt mà không tái phạm thì được coi như chưa bị xử phạt vi phạm hành chính.

    Cập nhật bởi ntdieu ngày 15/04/2011 02:06:05 PM Sửa lỗi font
     
    Báo quản trị |  
  • #102406   13/05/2011

    hieuhoxanh
    hieuhoxanh

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:13/05/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cảm ơn


     

    Cập nhật bởi hieuhoxanh ngày 14/05/2011 11:36:37 SA Cập nhật bởi QuyetQuyen945 ngày 13/05/2011 06:58:45 CH
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-