DanLuat 2015

Đăng kí văn phòng đại diện cho công ty

Chủ đề   RSS   
  • #274198 09/07/2013

    Chupachut

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/08/2011
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 110
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 0 lần


    Đăng kí văn phòng đại diện cho công ty

    Em có 1 vấn đề mong các anh/chị tư vấn giúp em ạ.

    Công ty em có đặt địa chỉ trụ sở ở quận Đống Đa nhưng văn phòng làm việc mới chuyển về tại quận Hai Bà Trưng. Địa chỉ trên ĐKKD, tờ khai thuế.. vẫn là ở quận Đống Đa. Vậy để các chi phí tiền thuê nhà, tiền điện, nước được tính hợp lý cho công ty thì cho e hỏi phải làm thủ tục đăng kí Văn phòng đại diện đúng không ạ? Và khi làm xong thủ tục được cấp bởi sở kế hoạch đầu tư HN thì trong giấy Đăng kí kinh doanh của công ty có bị thay đổi ko?ền t

    Cập nhật bởi Chupachut ngày 09/07/2013 02:58:31 CH
     
    2715 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #274312   10/07/2013

    leanhthu
    leanhthu
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1819)
    Số điểm: 17392
    Cảm ơn: 636
    Được cảm ơn 1112 lần
    Lawyer

    Chào bạn! Với thông tin bạn cung cấp tôi tư vấn cho bạn như sau:

    Do tôi chưa được biết loại hình doanh nghiệp bạn đăng ký thuộc loại hình: Doanh nghiệp tư nhân; Công ty TNHH 1 thành viên; Công ty TNHH 2 thành viên; Công ty cổ phần; Công ty hợp danh. Do vậy bài tư vấn dưới đây bạn có thể tham khảo:

    1./. Đăng ký thay đổi trụ sở chính 

    Nếu công ty bạn chuyển trụ sở về quận Hai Bà Trưng thì bạn có thể làm thủ tục đăng ký thay đổi trụ sở chính của Công ty. Theo quy định tại Điều 35 Nghị định 43/2010/NĐ-CP hồ sơ đăng ký thay đổi trụ sở chính Công ty như sau:

    1.1. Biên bản họp Đại hội đồng cổ đông/ Hội đồng thành viên của Công ty cổ phần/ Công ty TNHH 2 thành viên trở lên về việc đăng ký thay đổi trụ sở chính của doanh nghiệp;

    - "Quyết định" của Chủ tịch Hội đồng quản trị (đối với công ty cổ phần) /Hội đồng thành viên đối với Công ty TNHH 2 thành viên trở lên về việc đăng ký thay đổi trụ sở chính của doanh nghiệp;

    1.2. Quyết định của chủ sở hữu Công ty TNHH 1 thành viên về việc đăng ký thay đổi trụ sở chính của doanh nghiệp;

    1.3. Thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp (theo mẫu);

    1.4. Giấy tờ xác nhận việc chốt thuế tại quận mà doanh nghiệp bạn đang đặt trụ sở của Chi cục thuế

    2. Công ty bạn tiến hành thủ tục đăng ký hoạt động văn phòng đại diện

    Theo quy định tại ĐIều 47 Nghị định 43/2010/NĐ-CP như sau quy định về việc đăng ký hoạt động văn phòng đại diện như sau:

    2.1. Thông báo về việc lập văn phòng đại diện (Theo mẫu) 
     
    2.2. Quyết định bằng văn bản về việc thành lập văn phòng đại diện của Hội đồng quản trị  đối với Công ty cổ phần;
     
    2.3. Bản sao biên bản họp về việc lập văn phòng đại diện của Đại hội đồng cổ đông đối với Công ty cổ phần;
     
    2.4. Bản sao hợp lệ quyết định bổ nhiệm người đứng đầu văn phòng đại diện 
    2.5. Bản sao hợp lệ một trong các giấy tờ chứng thực cá nhân còn hiệu lực của người đứng đầu văn phòng đại diện;
     
    Sau khi bạn hoàn thành thủ tục trên Phòng đăng ký kinh doanh - Sở kế hoạch đầu tư sẽ cấp Giấy chứng nhận đăng ký hoạt động văn phòng đại diện cho Công ty bạn
     
    Trân trọng!

     

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty TNHH Thành Thái và Cộng sự

    Trụ sở: Phòng 1105, Tòa nhà 15T, Nguyễn Thị Định, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội;

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn leanhthu vì bài viết hữu ích
    Chupachut (10/07/2013)
  • #274375   10/07/2013

    Chupachut
    Chupachut

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/08/2011
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 110
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 0 lần


    E cảm ơn Luật sư nhiều!

     
    Báo quản trị |  
  • #275081   13/07/2013

    bui_chien
    bui_chien

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:10/04/2012
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 2 lần


    Chào luật sư tôi có câu hỏi mong luật sư giải đáp giùm.

    Hiện nay công ty tôi đang là cty TNHH 2 thành viên có một văn phòng đại diện tại hà nội. Nay cty tôi muốn thay đổi cty lên thành cty Cổ phần thì cái Văn phòng của tôi phải làm thủ tục như thế nào ạh.

    Xin cảm ơn luật sư

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-