DanLuat 2015

Dân số KHH

Chủ đề   RSS   
  • #7006 14/10/2009

    tdtuan

    Sơ sinh

    Quảng Bình, Việt Nam
    Tham gia:17/09/2009
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Dân số KHH

    tôi xin hỏi có văn bản pháp luật nào quy định một người lấy vợ đầu sinh được 2 con sau đó đã ly hôn và lấy vợ khác thì có thể sinh được bao nhiêu con?
     
    4509 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #7007   29/09/2009

    rongcon83
    rongcon83
    Top 200
    Chồi

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:14/04/2008
    Tổng số bài viết (260)
    Số điểm: 1347
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 16 lần


    pháp lệnh dân số

    Điều 1 Pháp lệnh số 08/2008/PL-UBTVQH12 về việc sửa đổi điều 10 của Pháp lệnh dân sốquy định:
    "Sửa đổi Điều 10 của Pháp lệnh dân số năm 2003 như sau:

    “Điều 10. Quyền và nghĩa vụ của mỗi cặp vợ chồng, cá nhân trong việc thực hiện cuộc vận động dân số và kế hoạch hóa gia đình, chăm sóc sức khỏe sinh sản:

    1. Quyết định thời gian và khoảng cách sinh con;

    2. Sinh một hoặc hai con, trừ trường hợp đặc biệt do Chính phủ quy định;

    3. Bảo vệ sức khỏe, thực hiện các biện pháp phòng ngừa bệnh nhiễm khuẩn đường sinh sản, bệnh lây truyền qua đường tình dục, HIV/AIDS và thực hiện các nghĩa vụ khác liên quan đến sức khỏe sinh sản”.

    => hiện nay, Chính phủ chưa có VB hướng dẫn cụ thể về khoản 2 trên nên chưa thể trao đổi cụ thể với anh/chị được. NHưng thông tin anh/chị có trên chỉ là những ý kiến đóng góp trong quá trình dự thảo VB của Chính phủ hướng dẫn về vấn đề này.

     
    Báo quản trị |  
  • #7008   14/10/2009

    RenateT
    RenateT

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/09/2009
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Bạn xem ở đây nha
    http://www.baobinhduong.org.vn/detail.aspx?item=69755
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-