DanLuat 2015

CÔNG TY TNHH 2 THÀNH VIÊN

Chủ đề   RSS   
  • #50416 09/04/2010

    DONGOCMAINO1

    Sơ sinh

    Hưng Yên, Việt Nam
    Tham gia:09/04/2010
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 70
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    CÔNG TY TNHH 2 THÀNH VIÊN

    xin cho hỏi nếu chủ tịch thành viên của công ty TNHH 2 thành viên mà chết, có người kế thừa hợp pháp của ông ấy . nhưng các thành viên còn lại không chấp nhận người đó tham gia vào hội đồng thành viên. xin hỏi như vậy là đúng hay sai? liệu người kế thừa đó có được giữ chức chủ tịch thành viên hay không?
     
    2623 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #50417   09/04/2010

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (12828)
    Số điểm: 88715
    Cảm ơn: 2896
    Được cảm ơn 4491 lần
    SMod

    Theo luật doanh nghiệp

    Điều 45. Xử lý phần vốn góp trong các trường hợp khác

    1. Trong trường hợp thành viên là cá nhân chết hoặc bị Toà án tuyên bố là đã chết thì người thừa kế theo di chúc hoặc theo pháp luật của thành viên đó là thành viên của công ty.

    ...

    Pháp luật đã quy định như vậy rồi thì thành viên kia có muốn hay không cũng phải chấp nhận thôi.


     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-