DanLuat 2015

Có phải xây dựng trạm bảo hành ?

Chủ đề   RSS   
  • #226784 15/11/2012

    VEAMMOTOR

    Male
    Sơ sinh

    Thanh Hoá, Việt Nam
    Tham gia:23/03/2010
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 441
    Cảm ơn: 20
    Được cảm ơn 3 lần


    Có phải xây dựng trạm bảo hành ?

    Xi luật sư cho hỏi Chúng tôi là đơn vị sản xuất , lắp ráp xe ô tô tải, Hiện nay chúng tôi phân phối sản phẩm trên cả nước qua hệ thống đại  lý tại các tỉnh, thành phố (Đại lý do các đơn vị, doanh nghiệp tự xây dựng và quản lý, Nhà máy chỉ quản lý việc phân phối, bán xe).

    Xin hỏi theo thông tư :19/2012/TT-BGTVT thì tại mỗi tỉnh, thành phố mà Nhà máy bán xe (qua các Đại lý) thì có phải bắt buộc là phải có trạm bảo hành   tại tất cả các tỉnh, thành phố đó không ?"

    Cập nhật bởi ntdieu ngày 24/11/2012 11:35:31 SA sửa tiêu đề
     
    2156 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #228925   24/11/2012

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (12789)
    Số điểm: 88445
    Cảm ơn: 2882
    Được cảm ơn 4478 lần
    SMod

    Chào bạn, tôi nghĩ rằng quy định của thông tư 19 đã ghi đủ rõ

    Điều 3. Quy định về bảo hành, bảo dưỡng xe ô tô của cơ sở sản xuất, thương nhân nhập khẩu

    1. Cơ sở sản xuất, thương nhân nhập khẩu phải công bố tài liệu về chế độ bảo hành, bảo dưỡng xe ô tô cho người mua, trong đó ghi rõ chế độ bảo hành, bảo dưỡng cho từng loại xe ô tô bán ra thị trường;

    2. Địa điểm bảo hành, bảo dưỡng xe ô tô phải bố trí tại các tỉnh, thành phố, nơi cơ sở sản xuất, thương nhân nhập khẩu kinh doanh xe ô tô;

    3. Cơ sở sản xuất, thương nhân nhập khẩu có thể thuê các cơ sở bảo dưỡng, sửa chữa xe ô tô đáp ứng yêu cầu quy định để thực hiện dịch vụ bảo hành, bảo dưỡng xe ô tô;

    4. Nội dung bảo hành, bảo dưỡng và chu kỳ bảo dưỡng xe ô tô thực hiện theo quy định của nhà sản xuất xe ô tô;

    5. Trường hợp phát hiện xe ô tô nhập khẩu có lỗi kỹ thuật trong quá trình thiết kế chế tạo hoặc vi phạm các quy định, tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật hiện hành bắt buộc áp dụng cho đối tượng sản phẩm đó thì thương nhân nhập khẩu phải thực hiện việc triệu hồi sản phẩm bị lỗi kỹ thuật theo quy định tại Chương III của Thông tư số 30/2011/TT-BGTVT ngày 15 tháng 4 năm 2011 của Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải quy định về kiểm tra chất lượng an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường trong sản xuất, lắp ráp xe cơ giới.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    VEAMMOTOR (28/11/2012)

0 Thành viên đang online
-