Phân cấp bậc thành viên mới từ tháng 6/2014
  • Trang nhất
  • Luật Sư Tư Vấn
  • Cùng Thảo Luận
  • Tìm Luật Sư
  • Thành Viên
  • Trang Của Tôi

có phải nộp báo cáo tài chính năm 2010 lên sở kế hoạch đầu tư hà nội và cục thống kê

Chủ đề   RSS   
  • #102897 16/05/2011

    dinhthaibinh

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/02/2011
    Tổng số bài viết (9)
    Số điểm: 220
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    có phải nộp báo cáo tài chính năm 2010 lên sở kế hoạch đầu tư hà nội và cục thống kê

    Xin chào luật sư!
    Em xin hỏi năm nay có phải nộp báo cáo tài chính lên sở kế hoạch đầu tư hà nội và nộp lên cục thống kê không? hạn nộp như thế nào, và cty em do cục thuế hà nội quản lý thì phải nộp cục thống kê địa chỉ ở đâu? nếu không nộp hoặc nộp muộn thì sẽ bị sử phạt thế nào? em xin cảm ơn!
     

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #103172   17/05/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 10
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3423)
    Số điểm: 84684
    Cảm ơn: 1302
    Được cảm ơn 2582 lần
    Moderator

    Theo QĐ 48 hoặc QĐ 15/2006/QĐ-BTC, DN phải nộp báo cáo tài chính cho CQ Thống Kê, Sở KHĐT Tp.

    Xử phạt : NĐ 14/2005NĐ-CP:

     

    Điều 11. Vi phạm các quy định về thời hạn báo cáo thống kê, báo cáo tài chính

    1. Cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 50.000 đồng đến 200.000 đồng đối với hành vi nộp báo cáo chậm so với chế độ quy định dưới 05 ngày đối với báo cáo  thống kê tháng; dưới 10 ngày đối với báo cáo thống kê, báo cáo tài chính quý, 6 tháng; dưới 15 ngày đối với báo cáo thống kê, báo cáo tài chính năm.

    2. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 500.000 đồng đối với hành vi nộp báo cáo chậm so với chế độ quy định từ 5 ngày đến dưới 10 ngày đối với báo cáo thống kê tháng; từ 10 ngày đến dưới 15 ngày đối với báo cáo thống kê, báo cáo tài chính quý, 6 tháng; từ 15 ngày đến dưới 20 ngày đối với báo cáo thống kê, báo cáo tài chính năm.

    3. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi nộp báo cáo chậm so với chế độ quy định từ 10 ngày đến 15 ngày đối với báo cáo thống kê tháng; từ 15 ngày đến dưới 20 ngày đối với báo cáo thống kê, báo cáo tài chính quý, 6 tháng; từ 20 ngày đến dưới 30 ngày đối với báo cáo thống kê, báo cáo tài chính năm.

    4. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi nộp báo cáo chậm so với chế độ quy định từ 20 ngày đến 30 ngày đối với báo cáo thống kê, báo cáo tài chính quý, 6 tháng; từ 30 ngày đến 45 ngày đối với báo cáo thống kê, báo cáo tài chính năm.

    5. Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 7.000.000 đồng đối với hành vi không báo cáo thống kê, báo cáo tài chính.

    Hành vi không báo cáo thống kê, báo cáo tài chính là sau 15 ngày so với chế độ quy định đối với báo cáo thống kê tháng, sau 30 ngày đối với báo cáo thống kê, báo cáo tài chính quý, 6 tháng, sau 45 ngày đối với báo cáo thống kê, báo cáo tài chính năm mà chưa gửi báo cáo thống kê, báo cáo tài chính cho cơ quan thống kê có thẩm quyền.

    6. áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả: buộc nộp báo cáo thống kê, báo cáo tài chính cho cơ quan có thẩm quyền đối với hành vi vi phạm tại khoản 5 Điều này.

      Cục Thống Kê ở đâu thì bạn gọi 04-1080 or tra google.


    Cập nhật bởi tranthibichvan_tax06 ngày 17/05/2011 02:20:35 CH

    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, hoàn thiện sổ sách kế toán, đại diện cho KT doanh nghiệp thực hiện công việc quyết toán thuế với CQ Thuế tại trụ sở DN, soát xét hệ thống sổ sách kế toán/doanh thu/chi phí...,lập hồ sơ tài chính tín dụng Ngân Hàng, Đào tạo nghiệp vụ thuế, kế toán, kỹ thuật quản lý tài chính cho ban lãnh đạo & ban kế toán trong doanh nghiệp tại Hà Nội & các tỉnh lân cận...Các bạn quan tâm vui lòng liên hệ trực tiếp Ms.Vân : 0949.292.026 / Email van.tax06@gmail.com / Skype : van_kttc

     
    Báo quản trị |