Phân cấp bậc thành viên mới từ tháng 6/2014
  • Trang nhất
  • Luật Sư Tư Vấn
  • Cùng Thảo Luận
  • Tìm Luật Sư
  • Thành Viên
  • Trang Của Tôi

Có phải ký tên đóng dấu đầy đủ cả 3 liên hóa đơn?

Chủ đề   RSS   
  • #80902 25/01/2011

    linhnhu

    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/01/2011
    Tổng số bài viết (36)
    Số điểm: 885
    Cảm ơn: 21
    Được cảm ơn 1 lần


    Có phải ký tên đóng dấu đầy đủ cả 3 liên hóa đơn?

    Xin cho em hỏi, trong 3 liên của HĐGTGT thì có nhất thiết phải ký tên đóng dấu đầy đủ cà 3 liên hay không, hay chỉ cần liên giao cho khách hàng.
    Em cám ơn!!
     

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #80992   26/01/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 10
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3431)
    Số điểm: 84814
    Cảm ơn: 1303
    Được cảm ơn 2590 lần
    Moderator

    Điều 14 - TT 153/2010/TT-BTC hướng dẫn thi hành NĐ 51/2010/NĐ-CP về in, phát hành, sử dụng và quản lý hoá đơn.

    c) Hoá đơn được lập một lần thành nhiều liên.
    #00b050;">Nội dung lập trên hóa đơn phải được thống nhất trên các liên hóa đơn có cùng một số.

    Theo quy định như dòng in nghiêng bên trên thì em phải lập nội dung các chỉ tiêu trên hoá đơn của cả 3 liên phải giống nhau.

    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, hoàn thiện sổ sách kế toán, đại diện cho KT doanh nghiệp thực hiện công việc quyết toán thuế với CQ Thuế tại trụ sở DN, soát xét hệ thống sổ sách kế toán/doanh thu/chi phí...,lập hồ sơ tài chính tín dụng Ngân Hàng, Đào tạo nghiệp vụ thuế, kế toán, kỹ thuật quản lý tài chính cho ban lãnh đạo & ban kế toán trong doanh nghiệp tại Hà Nội & các tỉnh lân cận...Các bạn quan tâm vui lòng liên hệ trực tiếp Ms.Vân : 0949.292.026 / Email van.tax06@gmail.com / Skype : van_kttc

     
    Báo quản trị |