Có phải ký lại hợp đồng lao động khi thay đổi chức danh không?

Chủ đề   RSS   
  • #565405 27/12/2020

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (549)
    Số điểm: 14940
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 139 lần


    Có phải ký lại hợp đồng lao động khi thay đổi chức danh không?

    Đề nghị thư viện pháp luật trả lời giúp có quy định hoặc hướng dẫn về việc ký lại hợp đồng lao động khi thay đổi chức danh hoặc gửi mẫu hợp đồng "ký lại hợp đồng lao động khi thay đổi chức danh công việc".

     
    577 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #565414   27/12/2020

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1294)
    Số điểm: 9959
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 190 lần


    Theo quy định tại Bộ luật Lao động 2012:

     

    "23. Nội dung hợp đồng lao động

     

    1. Hợp đồng lao động phải có những nội dung chủ yếu sau đây:

    ...

    c) Công việc và địa điểm làm việc;"

     

    Theo đó, trong hợp đồng lao động phải ghi cụ thể công việc, chức danh công việc. Do đó, khi thay đổi chức danh tức là làm thay đổi nội dung hợp đồng thì hai bên phải ký phụ lục hợp đồng theo Điều 24 Bộ Luật này:

     

    "Điều 24. Phụ lục hợp đồng lao động

     

    1. Phụ lục hợp đồng lao động là một bộ phận của hợp đồng lao động và có hiệu lực như hợp đồng lao động.

     

    2. Phụ lục hợp đồng lao động quy định chi tiết một số điều khoản hoặc để sửa đổi, bổ sung hợp đồng lao động."

     

    Mẫu phụ lục hợp đồng: https://thuvienphapluat.vn/hopdong/146/PHU-LUC-HOP-DONG-LAO-DONG

     

    Anh tải về và chỉnh sửa theo nhu cầu anh nha.

     
    Báo quản trị |