DanLuat 2015

có nhất thiết phải đăng nội dung thay đổi trên giấy phép kinh doanh lên trang cổng thông tin doanh nghiệp quốc gia không?

Chủ đề   RSS   
  • #400614 26/09/2015

    thanhkim1088

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:26/09/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    có nhất thiết phải đăng nội dung thay đổi trên giấy phép kinh doanh lên trang cổng thông tin doanh nghiệp quốc gia không?

    Chào luật sư !

    e muốn hỏi là Cty của e đang định tiến hành thay đổi địa chỉ trụ sở chính trên giấy phép kinh doanh, thì sau khi đã hoàn thành và được cấp giấy phép kinh doanh mới, thì Cty e có cần phải đăng báo công bố nội dung thay đổi không hay là có phải đăng nội dung thay đổi trên giấy phép lên trang cổng thông tin doanh nghiệp quốc gia không.

    Nếu không đăng có bị phạt hành chính không, mức phải là bao nhiêu

    và nếu đăng thì mức phí để đăng là bao nhiêu

    tại e hỏi bên dịch vụ thì người ta lấy phí có 400K cho việc thay đổi đại chỉ Cty thôi, nhưng k bao gồm đăng bố cáo thay đổi lên cổng thông tin quốc gia, và ngta cũng nói là bình thường thay đổi chẳng cty nào đăng hết đó.

    Thanks!

     
    1411 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #407035   18/11/2015

    jeremyduong
    jeremyduong

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:25/05/2015
    Tổng số bài viết (12)
    Số điểm: 315
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 4 lần


    Chào bạn,

    Theo quy định tại Điều 33, Luật doanh nghiệp 2014; và điều 55 nghị đinh 78/2015/NĐ-CP thì khi thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp, doanh nghiệp buộc phải công báo công khai trên Cổng thông tin quốc gia về đăng ký doanh nghiệp trong thời hạn 30 ngày kể từ ngày được công khai.

    Lệ phí quy định về công bố thông tin trên công thông tin hiện nay là 300.000 VNĐ

    Trường hợp doanh nghiệp có vi phạm về công bố nội dung đăng ký doanh nghiệp, căn cứ điều 22, nghị định 155/2013/NĐ-CP về xử phạt hành chính trong lĩnh vực kế hoạch đầu tư thì:

    Điều 22. Vi phạm quy định về công bố nội dung đăng ký doanh nghiệp

    1.    Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi không công bố hoặc công bố không đúng thời hạn quy định nội dung đăng ký doanh nghiệp trên Cổng thông tin đăng ký doanh nghiệp quốc gia theo quy định.

    Chúc bạn luôn thành công!

     

    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

    JEREMY DUONG

    Phone: (+84) 986.240.780

    Email: jeremyduong@yandex.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-