DanLuat 2015

Có được tiếp tục kinh doanh khi Phiếu công bố sản phẩm mỹ phẩm hết hạn?

Chủ đề   RSS   
  • #243082 01/02/2013

    Bbfchcm

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:01/02/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Có được tiếp tục kinh doanh khi Phiếu công bố sản phẩm mỹ phẩm hết hạn?

    Chào các anh chị,

    Em đang có một vấn đề cần nhờ các anh chị tư vấn giúp.  Bên em có một lô hàng mỹ phẩm khi nhập thì Phiếu công bố sản phẩm mỹ phẩm do Cục Quản lý Dược cấp vẫn còn giá trị, nhưng đến nay thì Phiếu này đã hết hạn nhưng hàng hóa bên em vẫn còn trong HSD.  Sếp em muốn bán hết lô hàng này rồi mới đi công bố lại để nhập lô hàng khác.  Em gọi điện hỏi Cục quản lý Dược thì họ nói nếu còn HSD thì được tiếp tục kinh doanh, nhưng Sở Y tế TP HCM thì nói phải đi công bố lại rồi mới được bán tiếp, nếu không sẽ bị phạt.

    Em đọc Thông tư06/2011/TT-BYT thì tại Điều 10 quy định: "Số tiếp nhận Phiếu công bố sản phẩm mỹ phẩm có giá trị 05 năm kể từ ngày  cấp. Hết thời hạn 05 năm, tổ chức, cá nhân muốn tiếp tục đưa sản phẩm mỹ phẩm ra lưu thông trên thị trường thì phải công bố lại trước khi số tiếp nhận Phiếu công bố sản phẩm mỹ phẩm hết hạn và phải nộp lệ phí theo quy định."

    Em không hiểu tiếp tục đưa ra lưu thông là đưa cái mới hay đưa cái đang bày bán rồi? Nghị định93/2011/NĐ-CP cũng không thấy xử phạt về hành vi kinh doanh mỹ phẩm có Phiếu công bố hết hạn.

    Anh/chị nào có cao kiến về vấn đề này thì cho em thọ giáo với nhé!!

     
    3463 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #330521   27/06/2014

    hienlkd
    hienlkd
    Top 500
    Female


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:18/05/2010
    Tổng số bài viết (204)
    Số điểm: 2143
    Cảm ơn: 43
    Được cảm ơn 61 lần


    Ý kiến thì có mà không biết có phải cao kiến không? Tốt nhất bạn đừng gọi điện hỏi mà hãy làm côgn văn hỏi Bộ Y tế rõ ràng. Lúc đó họ cũng phải trả lời bằng văn bản kèm theo quy định pháp luật rõ ràng. Mình cứ theo hướng dẫn của cơ quan quản lý ngành cao nhất mà làm thôi.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-