DanLuat 2015

Chủ tịch HĐTV có được kiêm nhiệm là TGĐ Công ty không?

Chủ đề   RSS   
  • #50454 20/04/2010

    PhapSu2010

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/04/2010
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chủ tịch HĐTV có được kiêm nhiệm là TGĐ Công ty không?

    Các anh/chị cho em hỏi:Một công ty được thành lập theo mô hình công ty TNHH một thành viên do tổ chức làm chủ sở hữu, công ty có HĐTV, TGĐ và Kiểm soát viên thì "Chủ tịch HĐTV có được kiểm nghiệm làm TGĐ công ty này không?"
    Cập nhật bởi PhapSu2010 vào lúc 19/04/2010 11:11:15
     
    5951 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #50455   19/04/2010

    PhapSu2010
    PhapSu2010

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/04/2010
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    $0 $0Có > 20 người đọc nhưng không ải trả lời giúp em nhỉ?$0 $0
     
    Báo quản trị |  
  • #50456   19/04/2010

    dung_law1987
    dung_law1987
    Top 500
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/07/2009
    Tổng số bài viết (116)
    Số điểm: 430
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào bạn. Tôi xin trả lời câu hỏi của bạn: chủ tịch HĐTV không được kiêm nhiệm làm TGĐ công ty này bạn ạ. Cơ sở pháp lý là Điểm b khoản 3 Điều 70 Luật doanh nghiệp 2005. Trân trọng.

    Nguyễn Văn Dũng

     
    Báo quản trị |  
  • #50457   19/04/2010

    PhapSu2010
    PhapSu2010

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/04/2010
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    $0 $0Anh Dũng cho hỏi là nguyên nhân mà Nhà nước lại quy định như vậy? chắc phải có lý do về mặt lo gic liên quan đến quản lý tài sản nào đó chứ nhỉ?$0 $0
     
    Báo quản trị |  
  • #50458   20/04/2010

    PhapSu2010
    PhapSu2010

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/04/2010
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    $0 $0Mình nghĩ mãi nhưng vẫn chưa tìm ra nguyên nhân nhà nước lại quy định như vậy?họ phòng ngừa gì khi quy định như vậy nhỉ?$0 $0
     
    Báo quản trị |  
  • #50459   20/04/2010

    dung_law1987
    dung_law1987
    Top 500
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/07/2009
    Tổng số bài viết (116)
    Số điểm: 430
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào bạn. Sở dĩ mà pháp luật không cho kiêm nhiệm tại vì Chủ tịch HĐTV là người trực tiếp bổ nhiệm Giám đốc (Tổng giám đốc). Hay nói cách khác để đảm bảo tính khách quan. Trân trọng.

    Nguyễn Văn Dũng

     
    Báo quản trị |  
  • #50460   20/04/2010

    PhapSu2010
    PhapSu2010

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/04/2010
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    $0 $0Chủ tịch HĐTV là người đại diện chủ sở hữu của tổ chức, nói cách khác họ là "người của ta" như ta thường nói, vì vậy sao lại cần khách quan?. Tài sản của tôi thì tôi quản lý thế nào là do tôi chứ?$0 $0
     
    Báo quản trị |  
  • #50461   20/04/2010

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5282)
    Số điểm: 50639
    Cảm ơn: 1833
    Được cảm ơn 3489 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Bạn mà hỏi thế này a? Bạn dũng có trả lời đến Tết cũng chưa xong. Con gà đẻ ra trứng. Trứng ung thì vứt bỏ. Trứng thành hình rồi mà bị ngạt thì con người ăn. Trứng nở được ra thì thành gà con. Gà con lớn lên thành gà mẹ. Gà mẹ lại đẻ ra trứng... Luẩn quẩn!

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-