DanLuat 2015

chủ đầu tư dự án nhà ở xây dựng cơ sở hạ tầng

Chủ đề   RSS   
  • #108753 08/06/2011

    tuanbui211988
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/01/2011
    Tổng số bài viết (193)
    Số điểm: 1277
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 51 lần


    chủ đầu tư dự án nhà ở xây dựng cơ sở hạ tầng

    Kính chào các thành viên trên diễn đàn. Mình đang có 1 vấn đề vướng mắc như sau:

    Theo quy định tại điểm b khoản 2 Điều 7 Nghị định 71 thì trong văn bản chấp thuận đầu tư dự án phát triển nhà ở phải có thêm các nội dung: phương án bàn giao các công trình hạ tầng kỹ thuật cho địa phương sau khi kết thúc đầu tư xây dựng.

    - Như vậy mình đang thắc mắc rằng: sau khi nhà đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng và bàn giao cho địa phương thì có được " hoàn lại:" 1 phần chi phí đã xây dựng hoặc tiền sử dụng đất đã nop không?

    - Theo như mình nghe nói thì được hoàn lại nhưng ko tìm ra cơ sở pháp lý nên không dám chắc.

    - Theo quy định tại khaorn 1 Điều 4 Nghị định 198 về thu tiền sử dụng đất thì

    Diện tích đất tính thu tiền sử dụng đất là diện tích đất được Nhà nước giao. Vậy xin là nhà đầu tư đóng tiền sử dụng đất theo diện tích được giao, được quyền đóng tiền sử dụng đất theo tiến độ dự án. Vậy sau khi nhà đầu tư đã đóng tiền sử dụng đất đủ mà chuyển giao phần cơ sở hạ tầng cho địa phường thì có được hoàn lại 1 phần tiền sử dụng đất đã nộp ko?

    - Rất mong nhận được góp ý của các thành viên.

    Chân thành cảm ơn!

    anhtuankh21@gmail.com

    tuanbui211988@yahoo.com

    0933 550 500

     
    3103 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-