Phân cấp bậc thành viên mới từ tháng 6/2014
  • Trang nhất
  • Luật Sư Tư Vấn
  • Cùng Thảo Luận
  • Tìm Luật Sư
  • Thành Viên
  • Trang Của Tôi

Chế độ nghỉ phép của Cán bộ, công chức

Chủ đề   RSS   
  • #87657 11/03/2011

    hoanglinh7609

    Sơ sinh

    Bình Phước, Việt Nam
    Tham gia:17/03/2010
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 95
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chế độ nghỉ phép của Cán bộ, công chức

    Luật sư  cho tôi hỏi Cán bộ công chức ( CBCC) hàng năm được nghỉ phép năm. nếu CBCC không nghỉ phép thì chế độ sẽ được hưởng như thế nào? xin cảm ơn

     

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #87844   11/03/2011

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (9394)
    Số điểm: 64196
    Cảm ơn: 1907
    Được cảm ơn 3283 lần
    SMod

    Bạn tham khảo Luật cán bộ công chức

    #00b0f0;">Điều 13. Quyền của cán bộ, công chức về nghỉ ngơi

    #00b0f0;">Cán bộ, công chức được nghỉ hàng năm, nghỉ lễ, nghỉ để giải quyết việc riêng theo quy định của pháp luật về lao động. Trường hợp do yêu cầu nhiệm vụ, cán bộ, công chức không sử dụng hoặc sử dụng không hết số ngày nghỉ hàng năm thì ngoài tiền lương còn được thanh toán thêm một khoản tiền bằng tiền lương cho những ngày không nghỉ.

     
    Báo quản trị |