DanLuat 2015

chao Luat su

Chủ đề   RSS   
  • #54648 23/06/2010

    khanhtuyen_10

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/06/2010
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    chao Luat su

    em xin hỏi một vài điều mong luật sư tư vấn giup giùm em : Giám Đốc công ty em có nhà riêng và lúc đầu dùng nhà này cho thuê lại công ty thì có hợp lí ko ? và bậy giờ muốn thanh lí hợp đồng thuê nhà, em không biết làm thanh lí HĐ này diễn giải như thế nào ? co thể cho em xin biểu mẫu thanh lí hợp đồng thuê nhà
    em xin cám ơn nhiều ạ
    Ngọc tuyền
     
    2909 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #55638   30/06/2010

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5279)
    Số điểm: 50620
    Cảm ơn: 1833
    Được cảm ơn 3488 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Gửi bạn khanhtuyen!
    Công ty không có trụ sở thì phải thuê nhà để làm trụ sở. Việc thue nhà của ai đâu có ảnh hưởng gì đến hoạt động của công ty. Giám đốc có nhà cho công ty thuê  thì tiện dụng quá chứ sao, có điều gì là bất hợp lý đâu.
    Bạn sử dụng mẫu hợp đồng thanh lý sau nhé. Thân chào!

    CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM

    Độc lập - Tự do - Hạnh phúc


     

    HỢP ĐỒNG THANH LÝ HỢP ĐỒNG THUÊ NHÀ

    (Căn nhà số…………. đường………… phường…………. quận………….. thành phố………)

    Chúng tôi ký tên dưới đây gồm:

    BÊN CHO THUÊ NHÀ: (gọi tắt là bên A).

    Ông/Bà…………………………….. - Sinh ngày…….. tháng……… năm……

    Chứng minh nhân dân số:…………. do……….. cấp ngày…….. tháng……… năm……

    Địa chỉ thường trú:………………………….

    BÊN THUÊ NHÀ: (gọi tắt là bên B).

    Công ty………………………………..

    Trụ sở:……………………………

    Giấy chứng nhận ĐKKD số:…………do………. cấp ngày…….. tháng……… năm……

    Do ông (bà) …………………………….. - Sinh ngày…….. tháng……… năm……

    Chứng minh nhân dân số:…………. do……….. cấp ngày…….. tháng……… năm……

    Địa chỉ thường trú:………………………….

    Là đại diện theo pháp luật của công ty………………

    (Hoặc: Làm đại diện theo giấy ủy quyền số…………ngày………tháng………năm……

    Căn cứ vào hợp đồng thuê nhà số…… ngày…….. tháng……… năm……đã ký giữa chúng tôi tại Phòng công chứng (Văn phòng công chứng) số………tỉnh (thành phố) ngày…….. tháng……… năm……, chúng tôi thỏa thuận việc thanh lý hợp đồng như sau:

    Điều 1. Hai bên đồng ý chấm dứt (nêu trước thời hạn thì ghi trước tời hạn) việc thuê nhà kể từ ngày…….. tháng……… năm……

    Điều 2. Bên A xác nhận đã nhận lại phần nhà cho thuê và bên B đã thanh toán đầy đủ tiền thuê cho bên A. Mọi vấn đề liên quan đến hợp đồng thuê nhà hai bên đã tự giải quyết xong.

    Điều 3. Hai bên cam kết không tranh chấp hay khiếu nại gì về sau.

    Điều 4. Kể từ ngày hợp đồng thanh lý này được hai bên ký kết và Phòng công chứng (Văn phòng công chứng) số……… tỉnh (thành phố) chứng nhận, hợp đồng thue nhà nêu trên không còn giá trị nữa.

    Hợp đồng này được lập thành………. bản, mỗi bản ……. trang, mỗi bên giữ một bản, Phòng công chứng…… giữ một bản.

    Lập tại……………… ngày…….. tháng……… năm……

                          BÊN A                                                                                    BÊN B

                  (Ký, ghi rõ họ tên)                                                                  (Ký, ghi rõ họ tên)

     

    LỜI CHỨNG CỦA CÔNG CHỨNG VIÊN

     

     

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-