DanLuat 2015

Câu hỏi về đấu thầu cung cấp dịch vụ tư vấn

Chủ đề   RSS   
  • #363170 17/12/2014

    ducvietclc

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:11/10/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Câu hỏi về đấu thầu cung cấp dịch vụ tư vấn

    Thưa Luật sư. Đơn vị tôi đang tham gia đấu thầu gói cung cấp dịch vụ. Hiện nay đơn vị tôi hạch toán phụ thuộc Công ty, vậy đơn vị tôi có được tham gia đấu thầu hay không? Hay phải Công ty đứng ra đấu thầu?

    Xin cảm ơn Luật sư.

    Cập nhật bởi ducvietclc ngày 17/12/2014 10:32:31 SA Bổ sung thêm câu hỏi.
     
    1588 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #446716   17/02/2017

    clevietkimlaw4
    clevietkimlaw4
    Top 500
    Female
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/12/2016
    Tổng số bài viết (153)
    Số điểm: 855
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 17 lần


    Chào bạn,

    Đối với trường hợp của bạn tôi xin được góp ý như sau:

    Căn cứ theo khoản 1 điều 5 luật đấu thầu 2013 quy định về tư cách hợp lệ của nhà thầu, nhà đầu tư

    "1. Nhà thầu, nhà đầu tư là tổ chức có tư cách hợp lệ khi đáp ứng đủ các điều kiện sau đây:

    a) Có đăng ký thành lập, hoạt động do cơ quan có thẩm quyền của nước mà nhà thầu, nhà đầu tư đang hoạt động cấp;

    b) Hạch toán tài chính độc lập;

    c) Không đang trong quá trình giải thể; không bị kết luận đang lâm vào tình trạng phá sản hoặc nợ không có khả năng chi trả theo quy định của pháp luật;

    d) Đã đăng ký trên hệ thống mạng đấu thầu quốc gia;

    đ) Bảo đảm cạnh tranh trong đấu thầu theo quy định tại Điều 6 của Luật này;

    e) Không đang trong thời gian bị cấm tham dự thầu;

    g) Có tên trong danh sách ngắn đối với trường hợp đã lựa chọn được danh sách ngắn;

    h) Phải liên danh với nhà thầu trong nước hoặc sử dụng nhà thầu phụ trong nước đối với nhà thầu nước ngoài khi tham dự thầu quốc tế tại Việt Nam, trừ trường hợp nhà thầu trong nước không đủ năng lực tham gia vào bất kỳ phần công việc nào của gói thầu."

    Theo đó, đơn vị của bạn hạch toán phụ thuộc công ty thì không được tham gia đấu thầu, công ty sẽ phải tự đứng ra đấu thầu.

    Hy vọng góp ý trên của tôi sẽ giúp ích được cho bạn. Nếu có thắc mắc gì thêm, bạn vui lòng liên hệ để được tư vấn cụ thể hơn.

    Chuyên viên tư vấn: Nguyễn Thị Minh Trang

    BỘ PHẬN TƯ VẤN PHÁP LUẬT DOANH NGHIỆP - ĐẦU TƯ | CÔNG TY LUẬT VIỆT KIM

    M: (+84-4) 32.123.124; (+84-4) 32.899.888 - E: cle.vietkimlaw@gmail.com; luatvietkim@gmail.com - W: www.vietkimlaw.com

    Ad: Trụ sở chính - Tầng 5, Tòa nhà SHB, 34 Giang Văn Minh, Ba Đình, HN | VPGD - Tầng 5, Nhà C, 236 Hoàng Quốc Việt, Cầu Giấy, HN.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-