DanLuat 2015

CẦN HỎI Ý KIẾN

Chủ đề   RSS   
  • #27639 19/11/2009

    hanhhoangkim2509

    Sơ sinh

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:30/09/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    CẦN HỎI Ý KIẾN

    E tên Hạnh năm nay 25 t,E lấy chồng được 3 năm và có1 con trai 19 tháng tuổi.hôn nhân của e sau 3 năm chung sống thì không còn hạnh phúc vì sự phân biệt giàu nghèo giữa hai giai cấp và cái tính gia trưởng của chồng e.chồng e năm nay 25t,làm tài xế, a ấy thường xuyên đánh đập e và hay lôi gia đình e ra chửi bới, vì e nghèo hơn a.hiện nay chúng e đã nộp đơn ra toà ly hôn. chồng e nói :"mày sẽ không được nuôi con vì hoàn cảnh gia đình mày nghèo hơn gia đình tao"
    Xin cho e hỏi chồng e nói như vậy có đúng không? có phải e sẽ không được quyền nuôi con không?e hiện đang là kế toán cho cty thu nhập ổn định 2.3tr/tháng. còn chồng e làm tài xế tháng 3tr cộng thêm thu nhập nhà trọ một tháng cũng được 10tr. xin tư vấn dùm e.còn về phần tài sản thì e có đứng tên 1 miếng đất do ba chồng cho,chồng e thì đứng tên 2 miếng và 1 căn nhà và một dãy nhà trọ, e muốn hỏi tài sản phân chia như thế nào,con e ai sẽ được nuôi?????mong trả lời sớm cho e.....
     
    3192 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #27640   18/11/2009

    LawSoft01
    LawSoft01
    Top 500
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/07/2009
    Tổng số bài viết (175)
    Số điểm: 519
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 3 lần


    Chào bạn!
    Khi xem xét việc ai được quyền nuôi con thì ngoài vật chất còn xem xét đến tình cảm và khả năng giáo dục, quan tâm đến con cái sau này nữa. Người ko trực tiếp nuôi dưỡng vẫn có nghĩa vụ chu cấp hàng tháng cho con đến khi trưởng thành, nếu người nuôi dưỡng có yêu cầu. Bạn hãy tự tin lên đừng để lời nói của chồng làm bạn lo sợ. Về tài sản, thông tin bạn đưa chưa đầy đủ để xác định chính xác, nếu từ cha mẹ chồng cho thì mình nghĩ là 2 bạn nên thỏa thuận để tránh tranh chấp mất lòng.  
    Cập nhật bởi LawSoft01 vào lúc 18/11/2009 16:53:29
     
    Báo quản trị |  
  • #27641   19/11/2009

    lamminhnguyet
    lamminhnguyet

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/11/2008
    Tổng số bài viết (30)
    Số điểm: 175
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Theo quy định tại Điều 92 Luật Hôn nhân và Gia đình thì "Về nguyên tắc, con dưới 3 tuổi được giao cho Mẹ trực tiếp nuôi, nếu các bên không có thỏa thuận khác".

    Do vậy, bạn đừng quá lo lắng, nếu con bạn mới 19 tháng tuổi và bạn có công việc, thu nhập ổn định thì ưu thế sẽ thuộc về bạn.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-