Cách xếp lương khi tuyển dụng vào cơ quan nhà nước và đơn vị sự nghiệp của Nhà nước

Chủ đề   RSS   
  • #144258 31/10/2011

    Duongthuy1

    Sơ sinh

    Bắc Ninh, Việt Nam
    Tham gia:31/10/2011
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cách xếp lương khi tuyển dụng vào cơ quan nhà nước và đơn vị sự nghiệp của Nhà nước

     

    Trước đây tôi hợp đồng  tại UBND cấp huyện ( công tác từ ngày 01/2/2003 đến 30/8/2011) trong thời gian công tác tôi đóng bảo hiểm đầy đủ theo quy định và hưởng mức bậc 3. Nay tôi thi công chức ngành tòa án và đã trúng tuyển.
    Vậy tôi có phải thực hiện chế độ tập sự không? mức lương có được sang ngang không?
    Tôi rất mong luật sư tư vấn cho tôi.
     
    5744 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #145434   04/11/2011

    Lsphat
    Lsphat
    Top 500
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:13/07/2009
    Tổng số bài viết (142)
    Số điểm: 916
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 31 lần


    Chào bạn,
    Theo quy định tại Khoản 1 Điều 20, Nghị định 24/2010/NĐ-CP về tuyển dụng, sử dụng, quản lý công chức quy định:
    Người được tuyển dụng vào công chức phải thực hiện chế độ tập sự để làm quen với môi trường công tác, tập làm những công việc của vị trí việc làm được tuyển dụng.
    Thời gian bạn công tác tại UBND huyện bạn chưa phải là công chức, do đó khi được tuyển dụng vào công chức ngành Tòa án thì bạn phải thực hiện chế độ tập sự theo quy định và mức lương được hưởng cũng là lương tập sự.
    Trân trọng,
     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau: