Phân cấp bậc thành viên mới từ tháng 6/2014
  • Trang nhất
  • Luật Sư Tư Vấn
  • Cùng Thảo Luận
  • Tìm Luật Sư
  • Thành Viên
  • Trang Của Tôi

Cách tính thuế thu nhập cá nhân cho doanh nghiệp tư nhân!

Chủ đề   RSS   
  • #3824 05/01/2009

    ngaytho

    Sơ sinh

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:23/07/2008
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 105
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cách tính thuế thu nhập cá nhân cho doanh nghiệp tư nhân!

    Thưa  Luật sư,

     

    Gia đình tôi đăng ký DNTN TRẠI GÀ CHÂU THỚI ( sản xuất gà con ) trước đây doanh nghiệp đang đóng thuế GTGT, thuế TNDN, thuế môn bài. vậy bây giờ doanh nghiệp có phải đóng thuế TNCN không. gia đình gồm bảy thành viên đang trong độ tuổi lao động vậy trừ gia cảnh nhưng thế nào.

     

    Xin cám ơn LUẬT SƯ.

    Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 23/09/2010 05:16:34 PM
     

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #3825   05/01/2009

    lvhoan
    lvhoan
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/07/2008
    Tổng số bài viết (1170)
    Số điểm: 6505
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 246 lần
    Lawyer

    CÁCH TÍNH THUẾ TNCN CHO DNTN

    Theo quy định tại Điều 2 của #548dd4;">Luật Thuế thu nhập cá nhân, Điều 2 của Nghị định số #548dd4;">100/2008/NĐ-CP ngày 8/9/2008 của Chính phủ quy định chi tiết một số điều của Luật Thuế thu nhập cá nhân, đối tượng nộp thuế thu nhập cá nhân bao gồm cá nhân cư trú và cá nhân không cư trú có thu nhập chịu thuế theo quy định tại Điều 3 của Luật Thuế thu nhập cá nhân và Điều 3 của Nghị định số 100/2008/NĐ-CP. Như vậy đối tượng nộp thuế ở đây chỉ là cá nhân, còn DNTN thì vẫn hạch tóan thuế như trước đây.

    Nếu bạn cần tư vấn gì thêm vui lòng liên hệ: VPLS LÊ VĂN, 131 Thống Nhất, P. Bình Thọ, Q. Thủ Đức, Tp. HCM, ĐT: 0909886635, tôi sẽ giúp bạn.

    Chúc bạn thành công!LS LÊ VĂN HOAN
    Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 23/09/2010 05:20:28 PM

    Luật sư Lê Văn Hoan

    Trưởng VPLS Lê Văn

    131 đường Thống Nhất, P. Bình Thọ, Q. Thủ Đức, Tp. HCM

    ĐT: 08 38960 937; 0909886635; email:lvhoan@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #3826   06/01/2009

    hoahong10
    hoahong10

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/01/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tội hiện có 1 can nhà cho thuê với giá 4500usd.xin cho tôi hỏi bây giờ tôi phải đóng Thuế VAT Và Thu nhập cá nhân là bao nhiêu và cáh tính thuế như thế nao?có mấy cách để tính thuế nếu như tôi không chứng minh được khoản chi phí nào.
    rất mong được sự tư vấn của luật sư .Mong luật hồi âm sớm.nếu có thể mong luật sư gửi tới email của tôi.
    hoahong10@yahoo.com tôi tên là: Thu Thảo
     
    Báo quản trị |  
  • #3827   06/01/2009

    lvhoan
    lvhoan
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/07/2008
    Tổng số bài viết (1170)
    Số điểm: 6505
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 246 lần
    Lawyer

    Thuế cho thuê nhà

    bạn không nói trường hợp của bạn có đăng ký kinh doanh hay không? Tùy từng trường hợp mà có cách tính thuế khác nhau. Vì lời giải thích rất dài nên bạn phải cho tôi biết cụ thể tôi mới có thời gian trả lời bạn.Tôi trả lời chung để tất cả tham khảo.
    Chào bạn

    Luật sư Lê Văn Hoan

    Trưởng VPLS Lê Văn

    131 đường Thống Nhất, P. Bình Thọ, Q. Thủ Đức, Tp. HCM

    ĐT: 08 38960 937; 0909886635; email:lvhoan@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư:

Luật sư Lê Văn Hoan

Trưởng VPLS Lê Văn

131 đường Thống Nhất, P. Bình Thọ, Q. Thủ Đức, Tp. HCM

ĐT: 08 38960 937; 0909886635; email:lvhoan@gmail.com

Chủ đề đã khép lại!