cá độ bida, bóng đá

Chủ đề   RSS   
  • #247261 06/03/2013

    bestwishes_05

    Sơ sinh

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:15/03/2010
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 75
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    cá độ bida, bóng đá

    e quen 1 người chơi bida cá độ và cá độ bóng đá.  e khuyên ngăn nhưng không được. e muốn nhờ pháp luật can thiệp nhưng không biết làm sao. các luật sư cho e hỏi là giờ e báo công an có được không? hắn vay nặng lãi để chơi. e cũng muốn phá đường dây cho vay này nhưng không có bằng chứng. mong các ls tư vấn giúp e. e xin cám ơn.

     
    5881 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #247376   07/03/2013

    LSTHACHTHAO
    LSTHACHTHAO
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (671)
    Số điểm: 3784
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 246 lần


    Chào bạn! Trường hợp của bạn luật sư Nguyễn Thạch Thảo tư vấn cho bạn như sau:

    Việc bạn khuyên ngăn ngườii bạn trên không nên tham gia vào các việc cá độ là hoàn toàn đúng, cần ủng hộ. Bạn nên cố gắng thuyết phục như thế nào để có hiệu quả, có thể bạn dùng tình cảm chân thành của bạn để thuyết phục người bạn ấy cũng là 1 giải pháp trong trường hợp bạn không thể thuyết phục được và người bạn này càng ngày càng lún sâu vào cờ bạc thì giải pháp báo công an của bạn là giải pháp cuối cùng để ngăn chặn hành vi trên. Bạn nên xem qua qui định của pháp luật về hành vi của người bạn này nếu bị xử lí theo pháp luật sẽ như thế nào nhé.

     

    “Điều 248. Tội đánh bạc

    1. Người nào đánh bạc trái phép dưới bất kỳ hình thức nào được thua bằng tiền hay hiện vật có giá trị từ hai triệu đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới hai triệu đồng nhưng đã bị kết án về tội này hoặc tội quy định tại Điều 249 của Bộ luật này, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến ba năm.

    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm:

    a) Có tính chất chuyên nghiệp;

    b) Tiền hoặc hiện vật dùng đánh bạc có giá trị từ năm mươi triệu đồng trở lên;

    c) Tái phạm nguy hiểm.

    3. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ ba triệu đồng đến ba mươi triệu đồng”.

    Chúc bạn thành công.

    LUẬT SƯ NGUYỄN THẠCH THẢO - ĐÒAN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ NGUYỄN THẠCH THẢO

    ĐC: 4/63 - QUANG TRUNG - PHƯỜNG 10 - QUẬN GÒ VẤP - TP.HCM ( Cách Ngã 6 Gò Vấp 100m. Hẽm đầu tiên bên phải)

    ĐTDĐ: 0989046966

    ĐTVP: (08).38940903

    EMAIL: lsthachthao@yahoo.com

    TƯ VẤN PHÁP LUẬT TRỰC TIẾP TẠI VP HOẶC QUA ĐIỆN THOẠI THƯỜNG XUYÊN : Từ Thứ 2 - Chủ nhật vào lúc: 08h - 21h mỗi ngày

    1. Email: lsthachthao@yahoo.com.

    2. ĐIỆN THOẠI TƯ VẤN: 0989 046 966

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LUẬT SƯ NGUYỄN THẠCH THẢO - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

VĂN PHÒNG LUẬT SƯ NGUYỄN THẠCH THẢO

ĐC: 4/63 - QUANG TRUNG - PHƯỜNG 10 - QUẬN GÒ VẤP - TP.HCM

ĐTDĐ: 0989046966 - ĐTVP: (08).38940903

EMAIL: lsthachthao@yahoo.com