DanLuat 2015

2 em có được lấy nhau không??

Chủ đề   RSS   
  • #51727 12/05/2010

    Lynx38

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:12/05/2010
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 80
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    2 em có được lấy nhau không??

    Chào các Anh/Chị

    Em muốn hỏi: Trong trường hợp Bà A có con riêng, Ông B cũng có con riêng. Bà A và ông B sau đó lấy nhau. Trong trường hợp đó 2 người con riêng của hai ông bà có được lấy nhau hay không? (hai người con riêng không có quan hệ huyết thống)

    Cảm ơn Anh/Chị.
     
    11082 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #53154   06/06/2010

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (12839)
    Số điểm: 88770
    Cảm ơn: 2897
    Được cảm ơn 4492 lần
    SMod

    Con riêng của chồng và con riêng của vợ không nằm trong các trường hợp bị cấm của luật hôn nhân và gia đình, vì vậy họ có thể kết hôn với nhau.
     
    Báo quản trị |  
  • #53405   11/06/2010

    nguyennguyetlien
    nguyennguyetlien

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/05/2010
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần



    Theo quy định tại Điều 10 của Luật HNGĐ cấm những trường hợp sau không được kết hôn:

    1. Người đang có vợ hoặc có chồng;

    2. Người mất năng lực hành vi dân sự;

    3. Giữa những người cùng dòng máu về trực hệ; giữa những người có họ trong phạm vi ba đời;

    4. Giữa cha, mẹ nuôi với con nuôi; giữa người đã từng là cha, mẹ nuôi với con nuôi, bố chồng với con dâu, mẹ vợ với con rể, bố dượng với con riêng của vợ, mẹ kế với con riêng của chồng;

    5. Giữa những người cùng giới tính.

      Vì không nằm trong những trường hợp bị cấm theo quy định trên nên con riêng của vợ và con riêng của chồng hoàn toàn có thể kết hôn với nhau

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-